Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ร้าน J.I.B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ร้าน J.I.B

ผมไปซื้อของมาวันนี้
    ทำไมร้าน ไม่ติดสติ๊กเกอร์รับประกัน m/b ให้เลยอะครับ
    แล้วเค้าจะรู้ได้ไงว่าเราซื้อไปวันไหน หมดประกันวันไหน

ผมไม่รู้จิงๆคับ

แล้ว cpu มันมีสติ๊กเกอร์แถมมาไหมครับ ทำไมของผมไม่มี
    Last edited by dewvistao; 5 Jan 2009, 20:48:31.

Originally posted by dewvistao View Post
    ผมไปซื้อของมาวันนี้
    ทำไมร้าน ไม่ติดสติ๊กเกอร์รับประกัน m/b ให้เลยอะครับ
    แล้วเค้าจะรู้ได้ไงว่าเราซื้อไปวันไหน หมดประกันวันไหน

ผมไม่รู้จิงๆคับ

แล้ว cpu มันมีสติ๊กเกอร์ไหม ทำไมผมไม่ได้ AMDX2 6000+
    ถ้าไม่มีก็ใช้ใบเสร็จครับ หรือไม่ก็ยก m/b ที่ซื้อเอาใบเสร็จไปยื่นเค้าบอกไม่มีสติกเกอร์รับประกัน

ส่วนคำถามล่างผมไม่ค่อยเข้าใจเลยอ่า - - รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ใบรับประกัน CPU มากลับกล่องครับเป็นซองใสๆติดกลับกล่องมา

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่าน

------------------------------

ยังไม่ได้เล่นเลยครับ psu มี 20pin -*-

แนะนำ psu ตัวใหม่ให้ผมหน่อยครับ
        งบ 1000+-500

CPU AMD26000+
        M/B ASUS M2N68
        VGA HIS ATI 4670 512M DDR3
        RAM 1G*2
        HDD 2 SATA 1, IDE 1
        DVD 1

ปล...อุส่าจะเอามาเทสของใหม่ ดัน psu มี20pin พรุ่งนี้ค่อยไป ซื้อใหม่
        เล่นของเก่าไปอีกคืนคงไม่เป็นไรมั้ง ^^
        Last edited by dewvistao; 5 Jan 2009, 21:12:15.

Comment

ผมซื้อเมนบอร์ดจากJ.I.Bมาเหมือนกัน
          แต่ของผมร้านเขาติดสติกเกอร์ให้นะครับ

Comment

ถ้าไม่โหดมาก psu delux 500w 1,090 บาท

หรือเผื่อๆไว้ ก็ Raidmax 530W ก็ได้ครับ 1,590 บาท ประมาณนั้น

ราคาร้าน goalcomp นะครับ www.goalcomp.com ครับผม

ไม่ถูกใจก็รอท่านอื่นก็ได้ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by jay-aha View Post
              ถ้าไม่โหดมาก psu delux 500w 1,090 บาท

หรือเผื่อๆไว้ ก็ Raidmax 530W ก็ได้ครับ 1,590 บาท ประมาณนั้น

ราคาร้าน goalcomp นะครับ www.goalcomp.com ครับผม

ไม่ถูกใจก็รอท่านอื่นก็ได้ครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับ เอาตัวถูกๆดีดี มีไหมครับ ^^

Comment

CPU มีสติ๊กเกอร์ติดที่กล่อง แกะออกมา เอาไปชิงโชคไปเที่ยวได้ัคับ -*- ของอินเทลนะ

Comment

แล้วถ้า psu 450w (วัตไม่แท้) รับเครื่องนี้ไหวไหมครับ

CPU AMD2 6000+
                  RAM 1G*2
                  HDD 1 (เอาออกไปไว้อีกเครื่อง กลัวไฟไม่พอ)
                  DVD 1

ท่านเทพอยู่ไหนเอ่ย มาตอบผมทีครับ
                  (คือ อยากประหยัดครับถ้าได้ก็ ok ประหยัดไป) ถ้าไม่ได้จะได้รีบไปหาตัววัตแท้มาใส่

ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าอยากประหยัด ก็psu delux 500w 1,090 อ่ะคับ
                    อย่าไปเสี่ยงเลย

Comment

Originally posted by dewvistao View Post
                      แล้วถ้า psu 450w (วัตไม่แท้) รับเครื่องนี้ไหวไหมครับ

CPU AMD2 6000+
                      RAM 1G*2
                      HDD 1 (เอาออกไปไว้อีกเครื่อง กลัวไฟไม่พอ)
                      DVD 1

ท่านเทพอยู่ไหนเอ่ย มาตอบผมทีครับ
                      (คือ อยากประหยัดครับถ้าได้ก็ ok ประหยัดไป) ถ้าไม่ได้จะได้รีบไปหาตัววัตแท้มาใส่

ขอบคุณมากครับ
                      ไหว คับ

Comment

Working...
                      X