Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS4670 กับ LCD 22" (1920x1080p) มันจะไปรอดมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS4670 กับ LCD 22" (1920x1080p) มันจะไปรอดมั้ยครับ

ไม่ได้เล่นเกมอะไรหนักมากมาย ที่สำคัญคือเกมที่เล่น (GE) จะใช้ Window Mode เสมอเพื่อให้มีโอกาสได้ทำอย่างอื่นด้วย
    แล้วก็อยากลองดูหนังแบบ Full HD ด้วยน่ะครับ จอที่ใช้อยู่มัน CRT 17" เก่ามากแล้ว ว่าจะเปลี่ยนเลย
    ผมไม่แน่ใจเรื่องการ์ดจอกับmonitorน่ะครับ ว่าถ้าใช้ตามที่กล่าวมามันจะลื่นมั้ย เลยลองมาสอบถามท่านๆดู

จอที่เล็งไว้ก็ BenQ T2200HD น่ะครับ

spec: E5200 x HIS4670 x G.Skill PK 4GB

ผมใช้ ออนบอร์ดยังไหวเลย

Comment

ชอบลายเซ็นคุณ terry 12 มากๆๆ แน่นอนจริงๆๆ

Comment

ผมก็ชอบนะรูปนั้น สะใจมาก
        แต่พอนึกอีกที... กรรมการมันปล่อยไปได้ยังไงหว่า *-*

ปล. คุณ terry12 แฟนเชลซีใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by numnaka View Post
          ชอบลายเซ็นคุณ terry 12 มากๆๆ แน่นอนจริงๆๆ
          เเพ้ไม่เป็นไรครับ เเต่สะใจช็อตนี่มาก อิอิ
          Originally posted by Nagare_Ryoma View Post
          ผมก็ชอบนะรูปนั้น สะใจมาก
          แต่พอนึกอีกที... กรรมการมันปล่อยไปได้ยังไงหว่า *-*

ปล. คุณ terry12 แฟนเชลซีใช่มั้ยครับ
          กรรมการมันมองเเต่ลูกบอลครับ 555+
          ผมเด็กเชลชีครับ
          วันนี้ลุยเหนื่อยครับ เกือบเซ็งเเล้ว

Comment

รู้จักเปล่า กองทัพ สปาต้า!!!!!!!

Comment

ผมใช้ T2200HD กับ Agp 6600td 128mb รุ่นพระเจ้าเหา

Comment

ไหวซิ ผมยังใช้อยู่เลย แต่อาจมีหน่วงนิดนึงนะแล้วแต่CPU

Comment

ไหมคับ สบายๆ ขนาดผมใช้ asus 3650top และ his 3450 รุ่นต่ำกว่าคุณตั้งเยอะ ยังลื่นเลย ดูหนัง full 1080p สบายๆ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ปรับ High ไม่ไหวครับ ในหลายๆเกมส์ ฟันธงครับ เปิด AA ได้เต็มที่ *2

มากกว่านี้หนืดครับ

โดยทั่วไปถ้าปรับกลาง ไม่มีปัญหาครับ

เพิ่มเติม สำหรับจอ 22" ถ้าคิดจะเล่นแบบปรับสุด แนะนำ 9800GTX+ ขึ้นไป หรือ 4850 ขึ้นไปครับ

ถ้าจะให้ดีเลย ก็ 9800GX2 260GTX ขึ้นไป และ 4870 ขึ้นไป

Comment

รอดทุกเกมครับ High ได้ทกุเกม เปิด AA ได้ทุกเกม ยกเว้น Crysis นอกนั้นได้หมด จากการใช้งานจริงไม่ อิง การทดสอบ ความละเอียดที่ 1680*1050
                      Last edited by hazarachi; 4 Mar 2009, 14:07:47.

Comment

เปิดhighได้ทุกเกมจริงครับ แต่AA ไม่ควรเปิดเกิน*2ครับ เพราะframeตกเยอะมากครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                          เปิดhighได้ทุกเกมจริงครับ แต่AA ไม่ควรเปิดเกิน*2ครับ เพราะframeตกเยอะมากครับ
                          หายไปไหนมาครับ ไม่เห็นหน้าเห็นตาซะนาน

Comment

แต่ดูหนัง Full HD On Board HD3300 ยังลื่นเลย
                            sigpic
                            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                            งดแรงชั่วคราว

Comment

ผมใช้ 4670 DDR4 เกมอื่นไม่ทราบแต่ red alert3 เปิดสุดได้

Comment

Working...
                              X