Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ เมนบอร์ดที่VGA on คุณภาพดีๆทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ เมนบอร์ดที่VGA on คุณภาพดีๆทีครับ

กำลังดูเมนบอร์ดที่มี VGA onboard ที่เล่นเกมได้ใช้งานทั่วไปใช้กับAM2 นะครับ

.......

เคยใช้ชิฟ nforce6100 เล่นเกม ไม่ได้เลย ตุกหนัก แต่ถ้าพวกเกมออนไลน์ก็คงลื่นดีนะ

Comment

กำลังหาอยู่พอดีเลย

Comment

เคยใช้เมนบอร์ดของATI ที่บอร์ดเป็นสีแดง VGA on เป็น X300 เล่น Farcry ไม่กระตุก ใช้งานทั่วไปลื่นดีนะครับ จากที่ลองทดสอบดู

Comment

ASRock WinsHDTV Rev.2.0

Comment

775Twins-HDTV R2.0

Comment

ASRock NF6G-DVI 256MB
              http://www.asrock.com/product/ALiveNF6G-DVI.htm

Comment

เรียงตามลำดับความแรงนะครับ
                ชิปเซ็ต nvidia-ati-intel-sis-via

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                  775Twins-HDTV R2.0
                  ผมใช้อยู่ครับ.. พอใช้ได้คุ้มค่า

Comment

ATI X1600PRO

Comment

intel+via+sis พลัดกันแรงครับ ฟันธงไม่ได้ว่ายี่ห้อไหนดีกว่ากัน
                      แต่ทั้งสามยี่ห้อก็ไม่เหมาะกับการเล่นเกมครับ คือเล่นได้บางเกม
                      ทั้งสามยี่ห้อทำมาสำหรับตลาดกลางถึงล่างครับ (หมายถึง vga)

ผมใช้ VIA ก็แรงดี คล็อกได้สูงด้วย แต่ไม่ได้ทำออกมาเน้นเกม

Comment

Working...
                      X