Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD athlon 3000+ oc บน mainboard Asus k8n-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD athlon 3000+ oc บน mainboard Asus k8n-E

AMD athlon 3000+ oc บน mainboard Asus k8n-E ได้เท่าไหร่ครับอยากทราบรายละเอียดอ่ะครับ ถ้าใช้ ระบายความร้อน CPU ของthermaltake Big water อ่ะครับ

ผมใช้ซิ้งเดิมอ่ะคับ แรม hynix cp d43 ได้ 9*250 เอง อัดไม่ไปมันร้อนเกิน 63 องศาผมปอดแหกเลยเอาแค่นี้ก็พอ

Comment

Originally posted by magna View Post
      ผมใช้ซิ้งเดิมอ่ะคับ แรม hynix cp d43 ได้ 9*250 เอง อัดไม่ไปมันร้อนเกิน 63 องศาผมปอดแหกเลยเอาแค่นี้ก็พอ

โห้ท่านทำไมอัดแค่นั้นร้อนจังอ่า พัดลมติดดีอ่ะป่าว สิลิโคลนทาป่าวอ่า
      AMD athlon 3000+ oc บน mainboard Asus k8n-E เออไม่รู้ว่าไอ้ตัวAMD athlon 3000 มาน754เหรอ ไม่น่าเปง754น่ะ ก็ไม่แน่ใจอ่ะงับ พูดถึงความร้อน มานอยู่ที่ว่าOCมากแค่ไหน แต่ว่าไม่น่าเกิน 50 อ่ะ
      ของผม 2800+1.6@2.5 ยังอยู่ ที่ 45 องสาเอง idel น่ะ ถ้าฟลู นี้ก็ 48 เต็มที่
      ถ้าระบายน้ำ ก็ ลดลงมาอีกเยอะ5 องศาได้มั้งครับ

Comment

ร้อนไปหน่อยนะครับ

Comment

ร้านประกอบให้อ่ะคับ ผมก็ยังไม่เคยแกะด้วยผัดลมดูแล้วก็ปกตินะคับ
          ดูในไบออสมัน58 - 59 ผมตั้งชัตดาวน์ cpu ไว้ที่ 63 อ่ะ พอบูตเข้าวินโดวส์ได้แปปนึงมันก็ร้องแล้วก็ชัตดาวน์ตัวเอง
          ควรจะแกะมาทาซิลิโคนมั้ยคับ
          มันเป็นเครื่องของเพื่อนอ่ะคับ เพื่อน clock ไม่เป็นให้ผม clock ให้ ก็เลยไม่กล้าทำไรมาก
          อ้อเป็น 939 คับ

ตัวผมเองเพิ่งจาเริ่มตอนนี้มีแค่ 3200+(BW) กับ lanpartyUT NF4-D รอแรมอยู่ไม่รู้จะใช้อะไรดี hynix ดีๆไม่รู้มีอีกป่าว เห็นเค้าว่า เดือน 3 เดือน 4 ปีหน้าจะถูกลง ตอนนี้ก็ได้แต่รอคับ

Comment

ของผม 295*8 35-59 องศา เองครับ

Comment

Working...
            X