Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมหน่อยคับ

คืออยากถามว่าแรมgskillตัว
    F2-8500PHU2-2GBHZ (1GB x 2) 4-4-4-5 Dual Channel
    กับ
    F2-6400CL3D-2GBGA (1GB x 2) 3-4-3-8 Dual Channel
    จาเลือกตัวไหนดีคับ เลือกไม่ถูกอะ

เลือกยากเหมือนกันครับ
    ตัวแรงๆ ทั้งคู่เลย
    เป็นผมเอา HZ ใว้ก่อน ละ

Comment

แล้วทราบราคาตัว HZ ป่าวอะคับ เหนที่TK มีแต่ราคาตัวGA

Comment

hzหมื่นอัพ gaเกือบหมื่น D9GKXทั้งคู่

Comment

Originally posted by savagepong View Post
          hzหมื่นอัพ gaเกือบหมื่น D9GKXทั้งคู่
          hz หมื่นอับนี่ถึง12000 ป่าวคับ

Comment

เลือกอันไหนก็ได้ครับ GKXเหมือนกัน
            แต่นักเล่นแรมแบบผมๆเลือกGAครับ ลากได้ไกลเท่ากันแต่จ่ายน้อยกว่า

Comment

ขอบคุนคับ งั้นผมเลือกตัวGA ละกัน^^

Comment

ว้าวแรมเทพ ^^

Comment

ผมมือใหม่อ่ะคับ แล้วไม่ทราบว่า GA กะ HZ มันต่างกันยังไงอ่ะคับ

Comment

Originally posted by stevieg12 View Post
                    ผมมือใหม่อ่ะคับ แล้วไม่ทราบว่า GA กะ HZ มันต่างกันยังไงอ่ะคับ
                    2ตัวนี้ชิพตัวเดียวกันคือ GKX
                    แต่ผู้ผลิต lock ไฟ lock bus ต่างกัน

GA เขียน SPD มาจากโรงงานคือ ล็อกไว้ที่ BUS 800 CL 3-4-3-8
                    HZ ----------------------------" Bus 1066 CL 4-4-4-5

ดังนั้นถ้าซื้อมาแล้วไม่ลาก (แล้วจะซื้อมาทำไม) ก็ HZ 1066 bus ดีกว่า

แต่ถ้าซื้อมาแล้วเอามาลากก็ไปได้เท่าๆกันเนื่องจาก เป็น Chip Micron D9GKX เหมือนกัน วางอยู่บน PCB Layerเท่ากันครับ

คนเล่นแรมจะเลือก ราคาต้นทุนที่ถูกกว่าครับ(เพราะลากได้เท่ากัน)

Comment

Working...
                    X