Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาช่วยดูให้หน่อยครับ

คือผมจะประกอบคอมใหม่ครับแต่ไม่แน่ใจว่าพอใช้ได้ไหมครับ
    การใช้ส่วนมาก
    1.เปิด bit หลายวันติดต่อกัน
    2.เล่นเกมบ้างGranado Espada ประมาณนี้
    3.อยากลองพวกเขียนเว็บ , เขียนแบบ Autocad , Photoshop
    4.แปลงไฟล์หนังบ้าง
    แล้วไม่รู้ว่าสเปคนี้พอจะรองรับ window วิสต้า ไหม
    สเปค
    M/B Asus M2N-E SLI
    CPU Athlon X2 3600+ หรือ Athlon X2 3800+
    ไม่รู้จะเลือกอันไหนดี ผมไม่ต้องการ clock นะครับ
    HDD 250GB seagate SATA-II
    RAM DDR2 1GB/667 Kingston
    VGA Asus ATI Radeon X550HM512/TD/256MB
    Power Supply เอาที่มากับเคสใช้ได้ไหม
    ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับ
    Last edited by nongkoonja; 25 May 2007, 20:30:19.

Originally posted by nongkoonja View Post
    คือผมจะประกอบคอมใหม่ครับแต่ไม่แน่ใจว่าพอใช้ได้ไหมครับ
    การใช้ส่วนมาก
    1.เปิด bit หลายวันติดต่อกัน
    2.เล่นเกมบ้างGranado Espada ประมาณนี้
    3.อยากลองพวกเขียนเว็บ , เขียนแบบ Autocad , Photoshop
    4.แปลงไฟล์หนังบ้าง
    แล้วไม่รู้ว่าสเปคนี้พอจะรองรับ window วิสต้า ไหม
    สเปค
    M/B Asus M2N-E SLI -> asrock alive
    CPU Athlon X2 3600+ หรือ Athlon X2 3800+ -> x2 3600 เอาตัว 65nm ดูรหัสที่cpu 2 ตัวท้ายจะเป็น DD
    ไม่รู้จะเลือกอันไหนดี ผมไม่ต้องการ clock นะครับ
    HDD 250GB seagate SATA-II
    RAM DDR2 1GB/667 Kingston 2G ไปเลยแรมถูก
    VGA Asus ATI Radeon X550HM512/TD/256MB อัพขึ้นอีกหน่อยเป็น 7300 gt ดีกว่าครับ
    Power Supply เอาที่มากับเคสใช้ได้ไหม ถ้าอยากใช้ตัวที่ติดกับเคสแนะนำของdelux ดีกว่าพวก g view เยอะ
    ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับ
    ปามาณนี้อ่ะคับ

Comment

M/B ของ asrock alive ราคาเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by nongkoonja View Post
        M/B ของ asrock alive ราคาเท่าไรครับ
        ราวๆ 2150

Comment

ถ้าเปิดตลอดคืนแบบนี้คงต้องมี PSU ที่ดีๆหน่อยนะครับ

Comment

เชดๆๆๆ
            มีั้ทั้ง ชากะ มีั้ทั้ง ไอโอเรีย -*-

Comment

M/B asrock alive ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ asrock AM2NF6G-V ตัวนี้หรือป่าวครับแล้วมันดียังไง
              คือ ผมไม่ค่อยได้ตามข่าวเลยเลยไม่รู้จักครับ ยี่ห้อ นี้ จะว่าโง่ก็ได้ครับ
              ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                เชดๆๆๆ
                มีั้ทั้ง ชากะ มีั้ทั้ง ไอโอเรีย -*-
                งั้นผมถือว่าผมอ่านชื่อท่านว่า "มู" นะครับ อิอิ

Comment

ประมาณนั้นได้ครับ วัดเกิดผมหลัง มู1วัน ชอบใจจิงเชียว

Comment

ท่านเกิด 28 มีนาหรอฮะ

ผมจำวันเกิดไอโอเรียไม่ได้หรอกครับ แต่ใกล้ๆวันเกิดของผมอ่ะแหละ
                    ถ้าดูจาก thaisaintseiya ก็วันเดียวกันเลยอ่ะ หุหุ

Comment

M/B asrock alive ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ asrock AM2NF6G-V ตัวนี้หรือป่าวครับแล้วมันดียังไง
                      คือ ผมไม่ค่อยได้ตามข่าวเลยเลยไม่รู้จักครับ ยี่ห้อ นี้ จะว่าโง่ก็ได้ครับ
                      ขอบคุณอีกครั้งครับ
                      alive มันออกมาทีหลังครับดีกว่า pci เป็น 16x จากเดิม 8x มีพอรท์ sata 4 port จากเดิม 2

Comment

Working...
                      X