Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เครื่องดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เครื่องดับ

ใช้ P4 531 3.0Ghz
    ็แรม 2 ตัว
    HDD Seagate 2 ตัว
    DVD-RW 1 ตัว
    PSU Gview 500W เพิ่งซื้อใหม่ได้2วัน

เอา ASUS 8800GT มาใส่
    ใช้สักพักแล้วเครื่องดับเองแล้วติดใหม่ครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
    Last edited by nattttzz; 12 Apr 2009, 17:07:36.

เสียบสายไฟ 6 pin VGA ยังนะ
    VGA ร้อนไป
    ลบไดร์เวอร์เดิมออกก่อนแล้วรึปาว ค่อยลงไดร์เวอร์ใหม่
    เครื่องก็ไม่ได้กินไฟมากมาย PSU น่าจะพอ (ถ้าไม่ใกล้เดี้ยง)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เสียบสายไฟ 6 pin VGA ยังนะ
      VGA ร้อนไป
      ลบไดร์เวอร์เดิมออกก่อนแล้วรึปาว ค่อยลงไดร์เวอร์ใหม่
      เครื่องก็ไม่ได้กินไฟมากมาย PSU น่าจะพอ (ถ้าไม่ใกล้เดี้ยง)
      1. เสียบแล้วครับ
      2. ความร้อนประมาณ60 ํC
      3. ไม่ได้ลบครับ ก่อนนี้ใช้ ASUS EN5200 อยู่ ทำไงล่ะครับทีนี้

Comment

PSU น่าจะใช้มาเป้นปีๆ แล้วอาจจะเสี่ยมลง
        เดาว่า น่าจะไฟไม่พอ

Comment

Originally posted by playplay View Post
          PSU น่าจะใช้มาเป้นปีๆ แล้วอาจจะเสี่ยมลง
          เดาว่า น่าจะไฟไม่พอ
          PSU ซื้อใหม่ครับ

เอามาพร้อม 8800

Comment

บางที psu อาจไม่ไหวมั้งครับ

Comment

ผมว่า PSU ไม่พอครับ

Comment

ลองถอด harddisk ออกตัวนึง ถอดแรมออกตัวนึง ถ้าติดแสดงว่าไฟไม่พอ

Comment

Working...
                X