Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอมีสูตรลากP5B+E2140บ้างอะตันที่380 ไป 400 ไม่ไหวเลยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

SCR คืออะไรหรือคับ

Comment

ท่าAmagin ใช้บอดอายหรอคับ ปรับอะไรเท่าหร่ายบ้างอะคับ

แว้วPSUมีผลต่อการOCไหม

ขอบคุงคับ

Comment

ท่าน saikano ช่วยเซฟภาพมาให้ดูทีท่าน ว่าบอร์ด P5B ปรับไฟ NB ได้ จะดูเป็นบุญตา *0*

เพราะผมสุดแสนจะค้นหามาเป็นเดือนไม่เจอ ถ้าท่านชี้ทางสว่างจะได้ลอง IFX-14 ต่อท่าน

Comment

คำนวณด้วย Super pi mod แบบ 1MB ทำไมใช้เวลาเยอะจัง ที่ความเร็วระดับนี้ อย่างมาก 15 วิ

Comment

Originally posted by saikano View Post
            ท่าAmagin ใช้บอดอายหรอคับ ปรับอะไรเท่าหร่ายบ้างอะคับ

แว้วPSUมีผลต่อการOCไหม

ขอบคุงคับ
            ใช้ biostar TP35D2-A7 ครับ บอร์ดบ้านๆราคา 3 พันกว่าเองครับ
            ส่วน PSU มีผลต่อการ OC แน่นอนครับ ถ้าหาก PSU นิ่งก็จะเสถียรและใช้งานจริง 24/7 ได้หายห่วงครับ

Originally posted by theerayut View Post
            คำนวณด้วย Super pi mod แบบ 1MB ทำไมใช้เวลาเยอะจัง ที่ความเร็วระดับนี้ อย่างมาก 15 วิ
            ลองดู L2 cache มันก่อนครับ แค่ 1M ได้ขนาดนี้ก็บุญแล้ว จะเอาให้ได้ 15 วิเนี่ย
            ขนาดพวก cache 2M ยังต้องลากไป 3.6 เลยนะครับถึงจะได้อ่ะ
            Last edited by Amagin; 15 Sep 2007, 00:40:34.

Comment

อยากแลกผมมีP5BแลกกับBiostarตัวP35

Comment

คือผมว่างๆจาภเรปมาให้ดู ผมปรับได้จิงๆนะ NB Vcore ปรับไว้1.4 อะ ปรับสุดได้1.7 ผมใชBiosตัวใหม่สุดอะ

Comment

Biostar ต้องทำ Bsel mod นะ ถึงจะลากได้ขนาดนั้น

Comment

คับ มันๆ

Comment

แรงๆๆ

Comment

ทำไมของชาวบ้านมี ของผมไม่มี งงจริง เซ็งด้วย -.-

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                          Biostar ต้องทำ Bsel mod นะ ถึงจะลากได้ขนาดนั้น
                          ถ..... ถูกต้องนะคร้าบ..... ผมทำ BSEL เป็น FSB 1066 ครับ ถึงจะลากได้
                          ไม่งั้นแรมตายตั้งแต่ FSB 300 กว่าๆแน่นอนครับ ส่วนใครที่แรมลากไม่ไกลเท่าผม
                          แนะนำให้ BSEL เป็น FSB 1333 ครับ แล้วจะลากได้ง่ายกว่า ไม่เหนื่อยแรม

Comment

Working...
                          X