Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามี VGA แรงๆ ไว้เล่นเกมส์ CPU ต้องแรงตามไปด้วยป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามี VGA แรงๆ ไว้เล่นเกมส์ CPU ต้องแรงตามไปด้วยป่าวครับ

สงสัยอ่ะครับว่า อย่างถ้าเรามี VGA แรงๆ ไว้เล่นเกมส์ CPU ต้องแรงตามไปด้วยป่าวครับ ยกตัวอย่างเช่น X2 6000 + กับ 8800 GTX กับ X2 4000 + กับ 8800 GT โดย 2สเปกนี้ใช้แรม 2 กิ๊ก เท่ากัน อย่างไหนเล่นเกมส์ได้ลื่นกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

1.ฟันธง

Comment

มันก้อควรจะเป็นเช่นนั้นแล....

Comment

ถูกต้องครับการที่เรามีการืดจอแรงๆควรที่จะมี CPU แรงๆควบคู่กันไปด้วย จะได้รีดพลังออกมาได้อย่างเต็มที่ไงละครับ ไม่งั้นตัน.........

Comment

ต้องแน่นอนครับ

Comment

แน่นอน อยู่แล้วเพราะ CPU ก่ะกาดจอนี้มันต้องประมวลผลด้วยกันคับ
            ถ้าลาก cpuเพิ่มความแรงกาดจอก็จะเพิ่มตามคับผม

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
              แน่นอน อยู่แล้วเพราะ CPU ก่ะกาดจอนี้มันต้องประมวลผลด้วยกันคับ
              ถ้าลาก cpuเพิ่มความแรงกาดจอก็จะเพิ่มตามคับผม
              confirm ครับ ของผมเพิ่งลองคล็อกซีพียู จาก 2.1 ไปที่ 2.4
              การ์ดจอเดิมๆ แต่ปรากฏว่าเล่นเกมส์ลื่นขึ้นอย่างมากเลยครับ

Comment

X2 6000 + กับ 8800
                ลื่นกว่านิดๆ FPS เพิ่มนิดหน่อย

Comment

ช่วยเรียงลำดับหน่อยครับว่า ตัวไหนสำคัญ และรองลงมาครับ ยังนึกภาพไม่ออก

Comment

สำคัญพอๆกันล่ะครับ ซีพียูแรงการ์ดจอไม่แรงก็ไม่ลื่น กับ การ์ดจอแรงซีพียูเต่ามันก็ไม่ลื่นเหมือนเดิม

Comment

ขอให้แรงอย่างพอเพียง

Comment

แล้วเมนบอร์ดไม่มีส่วนเลยหรือ ส่วนแรมแน่นอนไปไกลๆ แค่1กิก็เหลือพอแล้ว

Comment

Originally posted by exit View Post
                          ช่วยเรียงลำดับหน่อยครับว่า ตัวไหนสำคัญ และรองลงมาครับ ยังนึกภาพไม่ออก
                          VGA > RAM > CPU

Originally posted by exit View Post
                          แล้วเมนบอร์ดไม่มีส่วนเลยหรือ ส่วนแรมแน่นอนไปไกลๆ แค่1กิก็เหลือพอแล้ว
                          นี้แค่ XP นะ ถ้าเจอ Vista DX10 2GB ยังมีหน่วงๆ (COH DX9 XP)

Comment

Working...
                          X