Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด P4S333 กับ Bus 333 และ 400 ใส่กันได้มั้ย???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด P4S333 กับ Bus 333 และ 400 ใส่กันได้มั้ย???

อยากทราบว่า P4S333 ปกติ จะใส่ ram bus 266

แต่ ถ้าผมจะ ใส่ แรม bus 333 หรือ 400 ได้มะคับ

และ สมควรซื้อ ที่ ความเร็วเท่าไหร่ ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณคับ

ซื้อตัว 400 มาใส่เลยครับ ใส่ 2 ตัว เลื่อกยี่ห้อ chip ขนาดเดียวกันมาใส่แทนที่ Bus 266 ตัวเดิม เพื่อป้องกัน Blue screen เกิดขึ้นมาในภายหลัง ถึงใส่อย่างไรมันก็วิ่งที่ Bus 333 อยู่ดี แต่ Bus 400 น่าจะหาง่ายกว่าครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
      ซื้อตัว 400 มาใส่เลยครับ ใส่ 2 ตัว เลื่อกยี่ห้อ chip ขนาดเดียวกันมาใส่แทนที่ Bus 266 ตัวเดิม เพื่อป้องกัน Blue screen เกิดขึ้นมาในภายหลัง ถึงใส่อย่างไรมันก็วิ่งที่ Bus 333 อยู่ดี แต่ Bus 400 น่าจะหาง่ายกว่าครับ

ขอบคุณคับ ท่าน tanawat30 แต่ ขอถามอีกนิสส นะคับ

ดู chip ไง อ่ะ ผม มือใหม่อ่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

Originally posted by ibomza View Post
        ขอบคุณคับ ท่าน tanawat30 แต่ ขอถามอีกนิสส นะคับ

ดู chip ไง อ่ะ ผม มือใหม่อ่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้า
        ส่องดูที่ตัว RAM เลยครับ ที่แผง RAM จะมีบอก หยิบ RAM แต่ละตัวมาเทียบกันเลยครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          ส่องดูที่ตัว RAM เลยครับ ที่แผง RAM จะมีบอก หยิบ RAM แต่ละตัวมาเทียบกันเลยครับ

ขอบคุณมากคับบ

Comment

Working...
          X