Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด้วยความมั่นใจที่แน่วแน่แล้วว่าจะซื้อคอม Spec นี้ไว้เล่นเกม!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รุสึกจามีเกรียนโผล่เข้ามาในกระทู้นี้ละ ผมไม่รุว่าเกรียนไม่เกรียน แต่พฤติกรรมเกรียนๆ มานฟ้อง ดูคำกลอนของผมนะครับ คุณ คน "อันความเกรียนนั้นใช่ที่รูปหัว อยู่ที่การทำตัวหนักโลกา " กลอนไม่เพราะ และเกรียนๆอย่างเขาคงไม่เข้าใจ ยังคนในบอร์ดคนอื่นก้อตีความหมายให้เขาทีนะครับ
    ปล.เกรียน ไม่ได้หมายถึงเด็กประถม-มัธยมต้น เสมอไป หมายถึงการกระทำต่างหาก ว่าโตหรือยัง

Comment

ก็ของมันอ่อนจิงอ่ะ

ไม่ใช่เพราะว่างบน้อยน่ะ
      เพราะจัดห่วยมากกว่า งบเท่านี้ทำได้ดีกว่านี้

Comment

Originally posted by คน View Post
        ก็ของมันอ่อนจิงอ่ะ

ไม่ใช่เพราะว่างบน้อยน่ะ
        เพราะจัดห่วยมากกว่า งบเท่านี้ทำได้ดีกว่านี้
        -----------------
        แนะนำหน่อยครับ ว่างบเท่านี้สามารถเซ็ตคอมอะไรได้บ้างครับ

Comment

ข้างบน บอกมาเยอะแล้วนิครับ ที่เค้าแนะนำมา ดีกว่าทั้งหมดแหนะ

Comment

Dual Chanel ของแรม ไม่ต้องคิดมากเลยครับ ผมมีคำตอบที่น่าจะเด็ดขาดให้ 2 ข้อครับ
            1. การจะ Dual แรมให้ดีที่สุดควรจะซื้อแรมที่มาเป็นแพคคู่ หรือดีน้อยลงมานิดคือซื้อแรม ล๊อตที่มาพร้อมกัน , นอกเหนือจากนี้ไม่รับรองครับว่ามันจะวิ่งได้เสถียรหรือไม่
            2. ผมว่าคุณตัดสินใจได้ถูกแล้วครับที่ซื้อ 1GB 1 แผงตอนนี้ , อนาคตอยากทำ 2 GB แบบ Dual ไม่ยากเลยครับ แค่ขายตัวเดิมทิ้งไป แล้วซื้อแบบ 2 GB แพคคู่มา จบครับ
            หวังว่าคงได้คำตอบที่น่าพอใจนะครับ ^^

ปล. ถ้าผมคิดว่า Spec ที่ใครจัดไม่ดี ผมจะแนะนำครับ ว่าควรปรับเปลี่ยนอะไร ไม่ใช่ทำแบบที่ "บางคน" ทำครับ

Comment

เนื่องจากผมก็เพิ่งสั่งซื้อคอมไป (ได้ปีใหม่เหมือนกัน) ผมมาตั้งที่นี้ ไม่เคยใช้วาจาลบหลู่ผุ้ออกความ

เห็นท่านอื่น ๆ เลย ทำไมท่าน Alex ถึงสามหาวเช่นนี้ละครับ ถึงแม้เค้าจะติติง ก็ติเพื่อก่อทั้งนั้น อะไรดี

อะไรไม่ดี เค้าก็ออกความเห็นตามปกติ ไม่น่าไปรุนแรงเลยนะครับ เอาเหมือนของผมก็ดีนะครับเล่นได้

หลายเกมส์ดี

CPU เหมือนท่านนะละ

Ram เหมือนท่านอีกเหมือนกัน แต่เลือก 512*2 เอามา Dual Chanel อนาคตจะอัพค่อยขายซื้อ

G เป็นคู่

MB : Asus M2NPV-VM ราคา 3010 บาท ไม่ OC เล่นตัวนี้ก็น่าจะเหลือเฟือละนะครับ

VGA : Asus EAX 1650Pro GE รวม ๆ หมดแล้ว ก็ยังน่าจะอยู่ในงบของท่านนะครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post

CPU เหมือนท่านนะละ

Ram เหมือนท่านอีกเหมือนกัน แต่เลือก 512*2 เอามา Dual Chanel อนาคตจะอัพค่อยขายซื้อ

G เป็นคู่

MB : Asus M2NPV-VM ราคา 3010 บาท ไม่ OC เล่นตัวนี้ก็น่าจะเหลือเฟือละนะครับ

VGA : Asus EAX 1650Pro GE รวม ๆ หมดแล้ว ก็ยังน่าจะอยู่ในงบของท่านนะครับ

เวิกกว่าเยอะ

Comment

เดี๋ยวจะมีคนบอกว่าทำไมผมเอา VGA ของ Asus คือมันจำเป็นนะครับ ร้านที่ซื้อนำเข้ามาแต่

ยี่ห้อนี้ (ถ้ามีเงินสด ๆ ก็คงเลือกยี่ห้ออื่นไปแว้ว)

Comment

ขอความเห็นด้วนคนคับ
                    เรื่องจอ
                    1.ผมไม่ชอบจอtnสีมันเพี้ยน(ตาเจ้ากรรมดันมองออกอย่างชัดเจน)ต้องเป็นm-pvaสีจะใกล้เคียงแต่..
                    2.ผมไม่ชอบrespontime8msของm-pvaมันมีเงาผมตีปังย่าแปกm-pvaที่resต่ำก็มีแต่..
                    3.ผมไม่ชอบราคาของm-pvaที่respontimeต่ำมันแพงโคส
                    4.ผมเลยคิดจะใช้จอcrtแล้วถอย7900gs
                    คิดงี้มันถูกไม๊คับเนี่ย
                    รอm-pva 24" 16.7ล้านสี คอนทรัส2000:1 res2ms ราคา2หมื่นแล้วค่อยใช้ lcd
                    ????????

Comment

Working...
                    X