Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราเอาเกมเทพ มาลงคอมสเปคต่ำจะเป็นยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราเอาเกมเทพ มาลงคอมสเปคต่ำจะเป็นยังไงครับ

เช่น ถ้าเอา Crysis มาลง P4 2.4 , RAM DDR 1 GB/400 , FX5500 128MB
    จะเป็นยังไงครับ
    - ลงไม่ได้เลย
    - ลงได้เข้าเกมไม่ได้
    - เข้าเกมแล้วดีดออก
    - เข้าเกมแล้วแฮงค์
    - เล่นได้แต่กระตุก แบบมหาศาล
    - หรืออื่นๆ

ในกรณีผม สเปคตามลายเซ็นต์ด้านล่างเลยครับ เมื่อวานผมเอา เกม Transformers(แผ่น copy ที่ต้องมาแตกไฟล์เอาเอง) มาลง ตอนลงมันก็ไม่ได้แจ้ง error อะไร ลงผ่านฉลุย

หลังจากลงเสร็จ เข้าเกม เห็น พวกโลโก้ ของ Dreamwork อะไรทำนองนี้ เหมือนจะเล่นได้ แต่พอมาถึงตอนที่ มีตัวหนังสือที่บอกว่ามีหุ่นอะไร รถรุ่นไหน แล้วเครื่องก็ restart เลยครับ

อาการนี้น่าจะมาจากสเปคผมไม่พอ หรือว่าลงเกมไม่สมบูรณ์ครับ
    Last edited by wgolem; 6 Oct 2008, 18:06:55.

เกมส์เทพจะเสื่อมในบัดดล กลายเป็นเกมส์กากไปเลยไม่เชื่อลองดู 555 ขอถามนอกเรื่องหน่อยครับ Server Overclockzone มีปัญหาหรือป่าวครับทำไม ผมเข้าได้บ้างไม่ได้บ้างนะช่วงนี้ เพื่อน ๆ เป็นกันป่าวครับ

Comment

Originally posted by paon View Post
      เกมส์เทพจะเสื่อมในบัดดล กลายเป็นเกมส์กากไปเลยไม่เชื่อลองดู 555 ขอถามนอกเรื่องหน่อยครับ Server Overclockzone มีปัญหาหรือป่าวครับทำไม ผมเข้าได้บ้างไม่ได้บ้างนะช่วงนี้ เพื่อน ๆ เป็นกันป่าวครับ
      เป็น

Comment

ขึ้นอยู่กับเกมส์ครับ

บางเกมส์ลงได้ แต่พอกดเล่น มีคำเตือนแจ้ง สเป็กบางอย่างไม่ถึง เช่นการ์ดจอ

บางเกมส์ลงไม่ได้ มีคำเตือนแจ้ง สเป็กบางอย่างไม่ถึง เช่นเดียวกัน

บางเกมส์ลงได้ เล่นได้ แต่กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลยทีเดียวล่ะครับ

Comment

ถ้าใช้เชดเดอร์คนล่ะเวอร์ชั่นกันแค่เข้าเกมมันก็ไม่ให้เข้าแล้วครับ
          แต่ปัญหาของจขกทนั่น ดูแล้วตัวเกมกับการ์ดน่าจะเชดเดอร์2.0เหมือนกันนะถ้าจำไม่ผิด แต่การ์ดคงไม่แรงพอ

Comment

ถ้าตามลายเซ็นของ จขกท.ลองอัพการ์ดจอกับแรม 1G อีกสักแถว...น่าจะพอเล่น Crysis แบบ Low ได้ลื่นหน่อยได้เพราะผมเคยใช้สเปกนี่แหละเล่น Crysis มาแล้วแต่ต้องถอยการ์ดจอ GF 7300 GT 256M มาใหม่ หลังจากเล่นจบก็พอจะเล่นเกมส์เทพๆ ได้บ้างเช่น Warm 3 D

เวบเทสเกมส์ http://www.nzone.com/object/nzone_cr...head_home.html

Comment

ผมเคยเล่น NFS Carbon ตอนที่ผมมีแรมแค่ 256 MB ปรากฎว่าเกมลงได้ ผมก็แปลกใจ แต่พอเข้าเกม ภาพทุกอย่างเป็นสีออกฟ้าๆ ยกเว้นตัวรถ ป้ายต่างๆ เป็นสีขาวหมดเลย ที่นี้ผมก็ลองเล่นดู ปรากฏว่า เล่นได้ไม่กระตุก แต่ภาพไม่เป็นร่างเลย กลายเป็นว่าผมเหมือนเป็นคนตาบอดสีนั่งเล่นเกมแข่งรถ เหอๆ

Comment

- เล่นได้แต่กระตุก แบบมหาศาล

Comment

Originally posted by poqepaq View Post

บางเกมส์ลงได้ แต่พอกดเล่น มีคำเตือนแจ้ง สเป็กบางอย่างไม่ถึง เช่นการ์ดจอ

บางเกมส์ลงไม่ได้ มีคำเตือนแจ้ง สเป็กบางอย่างไม่ถึง เช่นเดียวกัน

บางเกมส์ลงได้ เล่นได้ แต่กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลยทีเดียวล่ะครับ

ตามนี้ครับ ชัดเจนสุด

Comment

Originally posted by poqepaq View Post

ยิ่งช่วงนี้เข้าเทศกาลกินเจ......จะกระตุกบ่อย เหอๆ

Comment

Originally posted by Penryn007 View Post
                      ผมเคยเล่น NFS Carbon ตอนที่ผมมีแรมแค่ 256 MB ปรากฎว่าเกมลงได้ ผมก็แปลกใจ แต่พอเข้าเกม ภาพทุกอย่างเป็นสีออกฟ้าๆ ยกเว้นตัวรถ ป้ายต่างๆ เป็นสีขาวหมดเลย ที่นี้ผมก็ลองเล่นดู ปรากฏว่า เล่นได้ไม่กระตุก แต่ภาพไม่เป็นร่างเลย กลายเป็นว่าผมเหมือนเป็นคนตาบอดสีนั่งเล่นเกมแข่งรถ เหอๆ
                      ของผม ยิ่ง fx5200 ram 128 ปรับต่ำ มันก็เล่นลื่นนะ เล่นจนจบหละ เเต่พอไปเทียบกับ การ์ด 7300
                      ภาพ ต่างกัน มาก ของปมมืด

Comment

เท่าที่ดูจาก spec แล้วขอเดาว่า psu ไม่ได้ใช้วัตแท้ ช่ายมะงับ ? หรือไม่งั้นก็ของเก่า นานมากแล้ว น่าจะจ่ายไฟไม่ไหวตอนที่เครื่อง full load งับเลย restart

แต่จาก spec แล้วถึงเล่นก็คงต้องเปิด ต่ำสุดๆ ละงับแล้ว เครื่องคงวิ่ง full load สุดชีวิตตลอดเกมละ แต่ก็ไม่น่าจะลื่นนะ อาจจะกระตุกสุดๆ ด้วยละ เหอๆ =="!

Comment

มันจะเกิดความสนุกสนานเฮฮาขึ้นไงหล่ะ 5555

Comment

เหตุ ผลนี้เหละที่ให้ผม ทำคอมใหม่อะ ฮ่าๆๆ

Comment

Working...
                            X