Announcement

Collapse
No announcement yet.

6000+งานเข้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6000+งานเข้าครับ

ในขณะที่ผมรอเจ้า NF6VSTA เคลมอยู่นั้น
    ผมก็ไถอยเอา ECS780 มาเล่นก่อน
    ปรากฏว่า เปิดติดเข้าไบออสได้ แต่พอรีสตาทร์กลับนิ่งสะงั้น
    ลองเอาไอ้ตัว 3500+กับ5000+ มาใส่ได้ครับ
    ผมสงสัยว่าไฟบอร์ดจะไม่พอครับ มันเป็นตามที่ผมคิดรึเปล่าครับ
    แต่ในเวปของ ECSบอกว่า 6000+ ไฟ 89W ใส่ได้ครับ ผมเลยแวะมาถามดู
    เผื่อมีพวกเดียวกัน
    (PSU Tagan TG480W U38) อิอิ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าจะเอาเปลี่ยนเป็น ASUS M3A78 เพิ่มเงินดีป่าว
    Last edited by lekmanso; 15 Nov 2008, 23:54:25.

6000+ ตัวไหน 3.0 หรือ 3.1

Comment

เช็คเวปที่ซื้อก่อนนะครับว่า M3A78 รับ 6000+ 125W ได้หรือเปล่าไม่งั้นก็อาการเดิมอีก

Comment

ตามท่านเทพด้านบน อิอิ

Comment

เอานี้ไปดูครับ จิ้มๆๆๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Originally posted by wikorn View Post
            เช็คเวปที่ซื้อก่อนนะครับว่า M3A78 รับ 6000+ 125W ได้หรือเปล่าไม่งั้นก็อาการเดิมอีก
            เห็นว่ามันติดไว้ 140W หน้าจะใช้ได้นะครับ
            6000+ของผมมัน 3.1G หน้าจะกินไฟน้อยกว่าตัวเก่านะครับไม่แน่ใจ
            อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by lekmanso View Post
              เห็นว่ามันติดไว้ 140W หน้าจะใช้ได้นะครับ
              6000+ของผมมัน 3.1G หน้าจะกินไฟน้อยกว่าตัวเก่านะครับไม่แน่ใจ
              อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณครับ

แล้วท่านจะโอ๊ดอวน อิอิ

Comment

Working...
              X