Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ghost ไม่ได้ครับ มันเกี่ยวกับ DVD RW ด้วยเหรอ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มะมีใครรู้อีกเหรอครับ

Comment

ขอถามท่านผู้รู้สักนิสคับ ghost hdd ide ไปใช้กับ hdd sata ได้ไหมคับ

Comment

ได้ครับท่าน ถ้าใช้ชัวร์ต้องให้ Ghost all Chip ช่วย

Comment

Hiren 9.2 ขึ้นไป ถึงจะมองเห็น sata ครับ ปัญหาที่ท่านข้างบนกล่าวมาไม่ถูกซะทีเดียวครับ ควรศึกษาวิธีใช้ให้มาก ๆ ครับ กับ Hiren

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
            Hiren 9.2 ขึ้นไป ถึงจะมองเห็น sata ครับ ปัญหาที่ท่านข้างบนกล่าวมาไม่ถูกซะทีเดียวครับ ควรศึกษาวิธีใช้ให้มาก ๆ ครับ กับ Hiren
            ขอบคุณครับพี่ Ghost แต่ผมใช้ 9.3 อ่ะนะ มันก็ยังมีปัญหาเลย (ทั้งแผ่นใช้อยู่ตัวเดียวนี้แหละครับ Ghost และ Ghost )

Comment

งั้น ghost เอาใหม่เลยครับ ใช้ Acronis ดีกว่า น่าจะมีปัญหาน้อยลง เพราะข้ามสเปกกันได้ครับ

วิธีใช้ครับ คิดว่าน่าจะลองจาก Hiren ดูได้ เพราะเค้าทำมาไว้ให้แล้ว เหมืน ghost
              แต่จะลองตัวเต็มก็ดีครับ เพราะ feature น่าจะดีกว่า เพราะ มันจะตรวจสอบ driver ได้ด้วยครับ
              http://www.justusers.net/articles/os.../trueimage.htm
              Last edited by GhostXP; 26 Nov 2008, 09:18:11.

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                งั้น ghost เอาใหม่เลยครับ ใช้ Acronis ดีกว่า น่าจะมีปัญหาน้อยลง เพราะข้ามสเปกกันได้ครับ

วิธีใช้ครับ คิดว่าน่าจะลองจาก Hiren ดูได้ เพราะเค้าทำมาไว้ให้แล้ว เหมืน ghost
                แต่จะลองตัวเต็มก็ดีครับ เพราะ feature น่าจะดีกว่า เพราะ มันจะตรวจสอบ driver ได้ด้วยครับ
                http://www.justusers.net/articles/os.../trueimage.htm
                ผมลองแล้วคับ แต่ว่าติดที่ boot เข้าโปรแกรมไม่ได้ครับ เป็นทุกโปรแกรมเลยครับ มันหา DVDRW ไม่เจอครับ

Comment

up

Comment

Working...
                  X