Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาปัญหาหลังการ OC หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาปัญหาหลังการ OC หน่อยคับ

คือ.. ผมลาก X24600+ ขึ้น 3.0 Ghz ได้แล้วที่ 10*300 แรม 533 4-4-4-12 ทีนี้ปัญหาคือ เวลา CPU Idle อยู่ที่ 55 องศานิดๆ พอมันแตะ 60 องศาเท่านั้นละครับ เครื่อง Hank ไปเลย ต้องเปิดแอร์ถึงจะใช้ได้โดยไม่แฮ้ง สัญนิฐานว่าจะเป็นที่ความร้อนของ CPU M/B หรือไม่ก็ VGA คับ เพราะผมยัดไฟ CPU+Ram สุดบอร์ดเลย เมนบอร์ด M2N-E นะคับ ช่วยกันหน่อยนะคับ ตอนนี้เครียดมากเลย

Originally posted by Terabyte View Post
    คือ.. ผมลาก X24600+ ขึ้น 3.0 Ghz ได้แล้วที่ 10*300 แรม 533 4-4-4-12 ทีนี้ปัญหาคือ เวลา CPU Idle อยู่ที่ 55 องศานิดๆ พอมันแตะ 60 องศาเท่านั้นละครับ เครื่อง Hank ไปเลย ต้องเปิดแอร์ถึงจะใช้ได้โดยไม่แฮ้ง สัญนิฐานว่าจะเป็นที่ความร้อนของ CPU M/B หรือไม่ก็ VGA คับ เพราะผมยัดไฟ CPU+Ram สุดบอร์ดเลย เมนบอร์ด M2N-E นะคับ ช่วยกันหน่อยนะคับ ตอนนี้เครียดมากเลย
    เปลี่ยนระบบระบายความร้อนด่วนคับ

Comment

ผมเล่นน้ำคับ ตอนแรกๆที่คล็อกใหม่ๆไม่เป็น ไปๆมาๆเป็นเลยคับ

Comment

ถ้าเล่นน้ำ ก็ควรหาพัดลมเป่า ภาคจ่ายไฟที่ Board ด้วยครับ

เพราะถ้าใช้พัดลมมันจะเป่าโดนเจ้าพวกนี้อยู่เเล้ว

แต่น้ำมันไม่มีพัดลมมันจึงร้อนขึ้นมาก ในบริเวณที่ผมบอกอ่ะครับ

Comment

50c + ถือว่าร้อนไป

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
            ถ้าเล่นน้ำ ก็ควรหาพัดลมเป่า ภาคจ่ายไฟที่ Board ด้วยครับ

เพราะถ้าใช้พัดลมมันจะเป่าโดนเจ้าพวกนี้อยู่เเล้ว

แต่น้ำมันไม่มีพัดลมมันจึงร้อนขึ้นมาก ในบริเวณที่ผมบอกอ่ะครับ
            ส่วนของภาคจ่ายไฟผมเอา พัดลมจาก Stock มันมาแขวนด้วย เคเบิ้ลเลยคับ ลมจึงโดนซิ้งเต็มๆเลย และ RAM ผมใส่พัดลม Cyclo คับ

Comment

เป่าแล้วยังร้อนจี๋เลยหรอครับ

ถ้างั้นรอท่านอื่นละกันครับ......แฮ่ๆ.......

Comment

Working...
              X