Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อก่อนผมใช้Amd 64bit 3000+ ลองก๊อบข้อมูลจากแฟลชไดรฟ์ลงเครื่องปรากกว่าช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อก่อนผมใช้Amd 64bit 3000+ ลองก๊อบข้อมูลจากแฟลชไดรฟ์ลงเครื่องปรากกว่าช้ามาก

ต่อจากหัวเรื่องเลยนะครับ ผมเลยเปลี่ยน Cpu เป็น AMD X2 6000+ แล้วลองก๊อบข้อมูลจากแฟลชไดรฟ์แต่ผลออกมาไม่ต่างกันมากครับยังใช้เวลาช้าเหมือนเดิม คนละเรื่องกะเครื่องเพื่อนที่เป็น iINTEL เลยครับเพราะของก๊อบเหมือนกันแต่เร็วมากช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ อ้อแล้วขอวิธีเทสCPU ของเครื่องผมหน่อย ไม่รู้วิธีเทสว่าเร้วแค่ไหน ขอบคุณครับ

ฮาดดิส/แรม อาไรคับ ปกติกอปข้อมูลจาก แฟลชไดรฟ์ มันก้ช้าอยู่แล้วนะคับ แล้วท่านกอปไฟล์อาไรขนาดเท่าไรแล้วใช้เวลาเท่าไรหรอคับ

Comment

ฮาร์ดดิส seagate 500G sata2 Ram4G ข้อมูล400ว่าเม๊กเองครับ แถมซิปไฟล์แล้วด้วย ใช้เวลาตั้ง8นาที

Comment

Window64Bit ช่วยท่านได้

Comment

usb 2.0 รึยังครับ

Comment

usb 2.0 ครับผม

Comment

Originally posted by rapin1728 View Post
              ฮาร์ดดิส seagate 500G sata2 Ram4G ข้อมูล400ว่าเม๊กเองครับ แถมซิปไฟล์แล้วด้วย ใช้เวลาตั้ง8นาที
              แล้วเครื่องอินเทล ใช้เวลากี่นาทีครับ

แค่อยากรู้ ว่าต่างกันเยอะมั้ย

Comment

ถ้า400 เมก 8 นาทีผมว่าผิดปกติครับ ของผม 4 กิ๊ก แค่ 4 นาที เอง 4800+

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ อยากถามอีกอย่างครับว่า
                  1. ลง Driver ของ MB พวกชิปต่างๆครบหรือยังครับผม
                  2. แล้ว Flash Drive ของอะไรครับ (คงไม่ใช่ Kingston นะครับ)
                  3. แล้วใช้ USB ด้านหน้าหรือว่าด้านหลัง MB ของอะไร (ถ้าไม่ดีจริงๆ จะได้เลี่ยง MB ตัวนี้ครับ)

โดยส่วนตัวผมใช้ MB ของ MSI มา รวมถึง ASUS และตอนนี้ ECS ครับผม ไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้นะครับ แต่ว่าถ้าจะมีปัญหาจริงๆ น่าจะมาจากอย่างอื่นครับผม (ถ้าลง Driver ครบนะครับ) อย่างเช่น ตัว MB เองมีปัญหาครับ

Comment

CPU ผม 5000+ อ่ะครับ
                    Copy ไฟล์ขนาด 707MB .rar ใช้เวลาประมาณ 1นาที20 วิ ความเร็วเฉลี่ยอยู่ที่ 8.1-8.5MB/S ครับ
                    ผมใช้ Kingston DT101 อ่ะครับ (เทสเมื่อกี้เลย)
                    Last edited by champ_lfc; 1 May 2009, 04:49:16.

Comment

ผมมีแฟลชไดร์อยู่2อัน อันนึงคิงตัน อีกอันเป็นของอะไรไม่รู้(มีรูปตราตำรวจแห่งชาติ ไม่รู้ยีห้ออะไร)

ก๊อบไฟล์ขนาด1กิ๊กกว่าๆ ลงทั้ง2อัน ของคิงตันช้ากว่า แฟลชไดร์อีกอัน -*-

Comment

Originally posted by Exisฯ View Post
                        แล้วเครื่องอินเทล ใช้เวลากี่นาทีครับ

แค่อยากรู้ ว่าต่างกันเยอะมั้ย

------------------------------------------
                        คนละเรื่องเลยครับ Intel ใช้เวลา2นาที

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
                          ผมก็ใช้อยู่ครับ อยากถามอีกอย่างครับว่า
                          1. ลง Driver ของ MB พวกชิปต่างๆครบหรือยังครับผม
                          2. แล้ว Flash Drive ของอะไรครับ (คงไม่ใช่ Kingston นะครับ)
                          3. แล้วใช้ USB ด้านหน้าหรือว่าด้านหลัง MB ของอะไร (ถ้าไม่ดีจริงๆ จะได้เลี่ยง MB ตัวนี้ครับ)

โดยส่วนตัวผมใช้ MB ของ MSI มา รวมถึง ASUS และตอนนี้ ECS ครับผม ไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้นะครับ แต่ว่าถ้าจะมีปัญหาจริงๆ น่าจะมาจากอย่างอื่นครับผม (ถ้าลง Driver ครบนะครับ) อย่างเช่น ตัว MB เองมีปัญหาครับ
                          ---------------------------------------------------------------
                          1. ผมลงไดรฟ์เวอร์ครบแน่นอน
                          2.แฟลชไดรฟ์ Kington ครับ
                          3. เมนบอร์ด Asrock ครับผม ส่วนusb ลองทั้งข้างหน้าและข้างหลังไม่แตกต่างช้าอยู่ดี

Comment

Originally posted by champ_lfc View Post
                            CPU ผม 5000+ อ่ะครับ
                            Copy ไฟล์ขนาด 707MB .rar ใช้เวลาประมาณ 1นาที20 วิ ความเร็วเฉลี่ยอยู่ที่ 8.1-8.5MB/S ครับ
                            ผมใช้ Kingston DT101 อ่ะครับ (เทสเมื่อกี้เลย)
                            -------------------------------------------------
                            ทำไมเร็วจัง รึว่าจะเป็นที่เมนบอร์ด กะตัววินโดวส์ของผมเนี่ย
                            Last edited by rapin1728; 1 May 2009, 05:44:02.

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ

งมโข่งอยู่นาน ถอด hdd ออกมา ไม่ได้ถอด jumper ออกครับ - -

จัดแจงถอดออก ไวปรี๊ดเลย ฮ่าๆ

Comment

Working...
                              X