Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกันของ Lenovo เป็นยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

lenovo เทคโอเวอร์ IBM ไปก็จริง แต่เวลาเคลมมันแยกซีรี่ย์กัน

"ถ้าเครื่องlenovoเอง พวก y / idea / g พวกนี้เวลาเคลมจะต้องไปที่ศูนย์ Value ศูนย์ใหญ่(มีที่อื่นด้วยแต่ก็เข้าศูนย์นี้อยู่ดีเสียเวลาไปฝาก) การเคลมงั้นๆครับ ในเรื่องเวลาการเคลมครับ ปุ่มผมเสีย1ปุ่มเคลม5วันทำการ / บอร์ดเสียเคลม1เดือน(อันนี้รับได้)

ถ้าเป็นรุ่นthinkpad(ยังไม่เคยใช้) เคลมที่ตึกibm บริการน่าจะรวดเร็วกว่า"
    : credit ท่าน ohm123

Comment

ผมใช้ Y510 ครับ กรอบบานพับจอแตก ไปเคลมมาเปลี่ยนกรอบจอกับกรอบรอบคีย์บอร์ดให้ใหม่เลยครับ

ถึงโอกาสต่อประกันแบบ On site ครับ 3000กว่าๆ ถือว่าบริการ OK ครับ

Comment

ผมก็จะถอยรุ่นนี้เหมือนกันครับ เห็นสเปคแล้วสนเลย

ส่วนเรื่องประกันนั้น เท่าที่ผมรู้มา คือ จ่ายเพิ่ม น่าจะประมาณ1000 ไม่แน่ใจนะครับ

แล้วประกันจะเพิ่มเป็น5ปี

Comment

Originally posted by beer_rs View Post
          ผมก็จะถอยรุ่นนี้เหมือนกันครับ เห็นสเปคแล้วสนเลย

ส่วนเรื่องประกันนั้น เท่าที่ผมรู้มา คือ จ่ายเพิ่ม น่าจะประมาณ1000 ไม่แน่ใจนะครับ

แล้วประกันจะเพิ่มเป็น5ปี

ไม่มีมั้งครับท่าน เยอะไปหน่อย พันเดียว 5 ปี

ที่เห็นมาก็ 2,990 เพิ่มอีก 2 ปี

ที่มา
          http://www.****************/board/vi...age%3D1&page=1

Comment

กทม. กับ เชียงใหม่ มีศูนย์ซ่อมที่ไหนบ้างครับ พอดีเพื่อนเพิ่งซื้อไป

Comment

เห็นเพื่อนที่เป็นช่างซ่อมคอมบอกว่า พนักงาน เคลม พูดจาดี สุภาพ การเคลม ไม่เขี้ยว เท่าไหร่
              ส่วนเวลา แล้วแต่ กรณี ถ้ามีของก็ไม่เกิน 1 ชม. แต่ถ้าไม่มี ก็รอสั่งของ เป็นเคสๆ ไป บางทีก็ 3 วัน 5 วัน 1 อาทิตย์

ส่วนผมก็ใช้ยี่ห้อนี้ ไม่มีความเห็น เพราะมันยังไม่เคย งอแง เลยครับ

Comment

ที่ office ใช้ Thinkpad R series อยู่นะครับผมว่า งานซ่อมไวดีนะครับเคย Keyboard ปุ่มหลุด 1 ปุ่ม เค้าเปลี่ยนให้ทั้งแผงเลย ส่วนใหญ่ที่ผมส่งที่ office ซ่อมที่อารีย์ ไม่เกิน 2 อาทิดครับ

Comment

เคยได้ยินว่าอย่างต่ำคือ 3 วันทำการครับ ไม่ว่าจะกรณีใดๆก็ตาม
                  เพื่อนเคย adapter เสีย และก็เห็นๆอยู่ว่าเสียจริงๆ แค่ไปหยิบตัวใหม่มาให้ก็จบ
                  แต่พนักงานบอกว่าต้องเดินเรื่อง และต้องใช้เวลาคือ 3 วันขั้นต่ำครับ
                  อันนี้ IBM นะ Lenovo ไม่รู้จะเหมือนกันหรือเปล่า

Comment

เอาัy430 ไปเปลี่ยนdvdมา วันเดียวก้ได้เลยนะครับ แต่รอนานหน่อยพอดีผมไปก็บ่ายสองแล้ว ได้เครื่องอีกทีก็หกโมง พอดีคิวเยอะ

Comment

ของ IBM ให้โทรไปเปิด Case ซ่อม และเบิก Parts ไว้ก่อนครับ

แล้วบอกให้ ทาง 0 แจ้งเมิง Parts มา เมื่อ Parts มาปุ๊บก็ค่อยเอาไปส่ง จะได้เร็วครับ

ผมเคยเคลม keyboard 15 นาทีครับเพราะโทรไปก่อน

ส่วน 0 Value ส่วนตัวที่เจอมาก็ช้าครับ เคลม Adaptor 3 สัปดาห์ครับบ ไม่มีสำรองให้ - -'

Comment

เคยส่งเครมครับ เจอ dead pixel 1 จุด ใช้เวลาเครม ที่ศูนย์ Value พันทิพย์ ประมาณ 1เดือนครับ เปลี่ยนจอให้ใหม่ ไม่เสียค่าใช้จ่าย

ใช้ Y430 ครับผม

Comment

Originally posted by kahung View Post
                          เคยส่งเครมครับ เจอ dead pixel 1 จุด ใช้เวลาเครม ที่ศูนย์ Value พันทิพย์ ประมาณ 1เดือนครับ เปลี่ยนจอให้ใหม่ ไม่เสียค่าใช้จ่าย

ใช้ Y430 ครับผม
                          dead 1 จุดเปลี่ยน เลยเหรอครับ เจ๋งเลย

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                            dead 1 จุดเปลี่ยน เลยเหรอครับ เจ๋งเลย
                            ครับผม 1 จุดเปลี่ยนเลย

Comment

Working...
                            X