Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Compaq cq45-316tx มาลงชื่อใช้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Compaq cq45-316tx มาลงชื่อใช้หน่อยคับ

ใครใช้รุ่นนี้มาลงชื่อใช้หน่อยคับ แลกเปลี่ยนปัญหากัน เครื่องมีปัญหาอะไร บ้างมาแชร์ กันคับ

ช่วยๆกัน ใครมีปัญหา เข้า 0 มาแล้ว แล้ว 0 บริการแย่ มาบอกๆกันคับ

เปิดไม่ติด แผ่นไม่ค่อยบูต ส่งเครม เมนบอร์ด กะซีดีรอม ส่งไป7วันยังไม่แตะเครื่องเลย โทรไปเร่งบอกว่ารอเมนบอร์ดจากสิงคโป จะได้เมื่อไร มันบอกไม่รู้ ตูละเซง

Comment

Originally posted by peletak2 View Post
      เปิดไม่ติด แผ่นไม่ค่อยบูต ส่งเครม เมนบอร์ด กะซีดีรอม ส่งไป7วันยังไม่แตะเครื่องเลย โทรไปเร่งบอกว่ารอเมนบอร์ดจากสิงคโป จะได้เมื่อไร มันบอกไม่รู้ ตูละเซง
      อืม งี้แหละคับ เข้า 0 ที่ สวนลุมใช่ไหมคับ ล่ำลือกันมานาน ที่ 0 นี้ เหอะๆ

Comment

บริการห่วยจริงๆซินะครับ compaq เนี่ย -''- คิดแล้วแค้น

Comment

Originally posted by Blacknaze View Post
          บริการห่วยจริงๆซินะครับ compaq เนี่ย -''- คิดแล้วแค้น
          ในความคิดผม ผม ว่า มันแล้วแต่พนักงานแต่ละคนละคับ

มันมีทุก 0 แหละ แล้ว ก้อเรื่อง ระบบ การทำงานภายในด้วยมันอาจต่างกันเล็กน้อย

จึงทำให้หงุดหงิด งัยคับ อิอิ

Comment

ส่งซินแน็คพันทิพ แล้วส่งต่อ0 เอชพีคับ

Comment

รุ่นนี้คนใช้น้อยหรอคับ เหอะๆ

ไม่ค่อยเปง มีใคร มาลงชื่อกานเลย

แล้วเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้มีปัญหาอะไรกันบ้างหรือยังคับ

มาแชร์ ปัญหาของรุ่นนี้กานคับ

Comment

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานคับที่พันทิพย์ ของแถมที่ได้มามีซอสเคส,กระเป๋า hp, หูฟัง, เม้า, ชุดความสะอาด,แล้วก้อแลกซื้อเครื่อง ปริ้นในราคา 990 รุ่น hp f4280 รวม ทั้งหมด24490

ลองเช็คแรม การ์ดจอ ในเวอชัว บอก 256 มาเช็ดค ดู ได้แรมการ์ดจอ 1024 คับ
                ทุกอย่างดีหมด
                เออลืมบอกไปคับ ว่ารุ่นนี ทาง hp compaq ได้เลิกผลิตแล้วคับ ต้องไปเดินดูตามร้านเอาคับว่ามีของเหลือป่าว
                ทีนี่อยากทราบว่า
                -เสียบ สายชาร์ตแล้ว มันชาร์ตเลยป่าวคับหรือว่าต้องเปิดเครื่องด้วย ลง vista คับ

Comment

ผมใช้ แต่มันไม่สมประกอบอย่างไงก็ไม่รู้

ไฟ เสียง ไม่ปกติ ทั้งที่ลง vista

มีเสียงดัง ที่ HD ฮาร์ดดิส

พัดลมแรงบ้างเบาบ้าง -*-

ใครมี driver ที่สมบุรณ์ๆ ส่งให้ผมหน่อยสิครับ

Comment

Originally posted by flowchart View Post
                    ผมใช้ แต่มันไม่สมประกอบอย่างไงก็ไม่รู้

ไฟ เสียง ไม่ปกติ ทั้งที่ลง vista

ใครมี driver ที่สมบุรณ์ๆ ส่งให้ผมหน่อยสิครับ
                    ของผมปกติดีคับ ถ้ามีเสียงดังที่ HD ไม่ลองไปเข้า 0 เพื่อเช็คอาการดูหล่ะคับอยู่ในประกันหรือป่าว

เข้าไปเลยคับ ส่วนไดร์เวอ ก้อให้ 0 มันลงให้เลยคับ ให้มันลงเปง vista คับ ช่างจะได้เทสดูอาการด้วย

Comment

Originally posted by flowchart View Post

ผมตอนแรกระบบเสียงชอบมีปัญหาแต่ลองหาวิธีแก้ในเว็บ IDT Audio ที่เป็นของ Driver รุ่นนี้ มันมีวิธีแก้สำหรับ Vista SP1 คือ ให้เปิดการอัพเดตของ windows หายสนิทครับ ปกติเสียงมันจะแตก ๆ
                      ส่วนเสียงแก็ก ๆ ของผมได้ยินแต่ไม่ดัง
                      ส่วนพักลมมันปรับตามความร้อนน่ะครับ

Comment

มาลงชื่อใช้ด้วยคน เราเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงเดือน ยังไม่เจอปัญหาอะไรค่ะ

Comment

เครื่องใครมีปัญหาบ้างหรือยังคับ นอกจากการลงวินโด้แล้ว

Comment

เจอปัญหาแล้วค่ะ พอดีเผลอไปกดลบ ไฟล์วินโดว์ออก ตอนเปิดเครื่องขึ้น NTLDR is missing

เลยลงวินโดว์ใหม่(WinXP SP3) แต่หา Driver ครบๆ ไม่ได้ T^T

ใครมี driver แบบสมบูรณ์ รบกวนส่งให้หน่อยนะคะ

Comment

เข้า ศูนย์ไปแล้วครับ

hdd noise

quick touch ที่ไฟ เสียง มีปัญหา

รอดูอาการอยู่ครับ

Comment

Working...
                              X