Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยคับ 2 เรื่องคับ ด่วนมาก คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยคับ 2 เรื่องคับ ด่วนมาก คับ

คือ NoteBook ของผมรุ่น Acer Aspire 4730ZG เป็นXP รบกวน 2 เรื่องคับ

อาการมีดังนี้คับ

- เวลาเล่นเน็ตโดยใช้สาย Lan จะโหลดหน้า Hotmail ไม่ได้เลยอ่าคับ มันขึ้นว่า Page Cannot Display คับ

แต่เวลาต่อเน็ตผ่าน USB เข้าได้ตลอดเลยครับผม

ไม่ทราบมีวิธีแก้ปัญหายังไงมั้งคับ

- ทำยังไงให้ Hotmail จำ เมลกับพาส ได้หลายๆเมลอ่าคับ ผมติกถูก ในช่องให้มันจำแล้วแต่มันไม่จำยอ่าคับ เวลาจะ Log In เมลอื่น ต้องใส่เมลกับพาสใหม่ทุกทีเลย

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ใครตอบได้ ช่วยเขาหน่อย ผมไม่ได้สักขอ แหะๆ

ลองเปลี่ยน บราวเซอร์ ยังครับ (สายแลน) ลองเอา firefox แทนสิ

Comment

โหเล่นงี้บอกได้เลยว่า ไม่เก่งกับตัวเครื่องแล้วมั้งครับมันเกี่ยวที่ซอฟแวร์ในตัวเครื่องท่านมากกว่าครับ
      แล้วที่เปิดฮอทเมล์ไม่ได้ มันอาจจะเป้นที่ตัวเน็ตก็ได้มั่ง หรือเป็นการเซ็ตค่าที่ ie explror ผิดไปน่ะ
      หรือลองไปดูที่ TCP/IP ดูครับว่าเป้นแบบไหน

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
        ใครตอบได้ ช่วยเขาหน่อย ผมไม่ได้สักขอ แหะๆ

ลองเปลี่ยน บราวเซอร์ ยังครับ (สายแลน) ลองเอา firefox แทนสิ
        Fire ก็ไม่ได้คับ

เปลี่ยนสายแลนก็ไม่ได้คับ

ลองทั้งของ True กับ Tot ก็ไม่ได้คับ

Comment

Originally posted by mamagoto View Post
          โหเล่นงี้บอกได้เลยว่า ไม่เก่งกับตัวเครื่องแล้วมั้งครับมันเกี่ยวที่ซอฟแวร์ในตัวเครื่องท่านมากกว่าครับ
          แล้วที่เปิดฮอทเมล์ไม่ได้ มันอาจจะเป้นที่ตัวเน็ตก็ได้มั่ง หรือเป็นการเซ็ตค่าที่ ie explror ผิดไปน่ะ
          หรือลองไปดูที่ TCP/IP ดูครับว่าเป้นแบบไหน
          เซ้ตค่าทั้งหมดให้เป็นเหมือนเดิมแล้วก็ไม่ได้อ่าคับ

ลองเน็ต สอง ยี่ห้อแล้วก็ไม่ได้อ่าคับ

แล้วเช็ค TCP/IP ตรงไหนอ่าคับ แล้วต้องตั้งให้เป็นแบบไหนคับ

Comment

1-driver LAN <<ดูดีๆ ปลาตายน้ำตื้น
            2-Antivirus <<บางตัวมันบล็อกเน็ต
            3-USER <<ใจเย็นๆ ค่อยๆไล่หาปัญหาทีละจุด

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
              1-driver LAN <<ดูดีๆ ปลาตายน้ำตื้น
              2-Antivirus <<บางตัวมันบล็อกเน็ต
              3-USER <<ใจเย็นๆ ค่อยๆไล่หาปัญหาทีละจุด
              driver lan เช็คไงคับ

Comment

ลง driver LAN ใหม่ดูยังครับ

Comment

ลงยังไงอ่าคับ ไม่รูเรื่องอ่าคับ

Comment

Working...
                  X