Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความต่างของ NVIDIA & ATi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความต่างของ NVIDIA & ATi

ขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ได้โจมตีค่ายไหนทั้งสิ้น
    คือ ต้องการทราบว่าภาพระหว่าง 2 ค่ายนี้เวลาที่เล่นเกมส์ สี ที่ได้จะมีความแตกต่างกัน
    มาก เหมือนกับเวลาที่ดูหนังไหมครับ เพราะมีแต่คนพูดว่าเวลาดูหนังสี ATi จะสดกว่า
    แต่ไม่เห็นมีใครพูดถึงเวลาที่เล่นเกมส์เลยว่าสี สด กว่ากันไหม อันนี้อยากรู้จิงๆ
    เนื่องจากไม่ค่อยได้ดูหนังใน PC แต่ว่าเวลาที่เล่นเกมส์ สี ไม่สดใสก็รับไม่ได้เหมือนกัน

ปล. เทียบระหว่างการ์ดรุ่นใหม่สุดของทั้ง 2 ค่ายนะครับ (เอาแบบ defaults นะไม่ต้องพูดว่าปรับได้)
    Last edited by bapladoc; 3 Nov 2007, 20:12:21.

ati ภาพสวยกว่า สีสดกว่า ครับ เรื่องภาพ atiกันขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Comment

เรื่องภาพ ATI เนียนกว่า แต่ถ้าเทียบเฟมเรตแล้ว Nvidia ไปได้หรูกว่า
      ผมคิดว่า Nvidia เล่นเกมส์กระตุกน้อยกว่าเท่านั้นละครับ

Comment

เหมือนข้างบนๆ แต่ผมชอบภาพสวยๆเลย เล่น ATI อิอิ

Comment

ATI สีสวยกว่านิดหน่อย แต่ถ้าให้เทียบกับ 8800GTS 320MB ผมว่าแทบไม่ต่างเลย

ส่วนเรื่องความลื่นของการเล่นเกม ผมว่า ATI เฟรมเรตอาจจะไม่มาก แต่ไม่ค่อยแกว่ง ส่วน nvidia นั้น max-min ***งกันมากเกินไป บางทีทำให้เสียอารมได้

Comment

อิอิ ผมสาวกเฟรมเรต

Comment

แค่ สีแดง กับ สีเขียวคับ แหะๆล้อเล่นนะ^^
              จริงๆผมว่ามันก้อใช้งานดีทั้ง 2 ค่ายนะ แล้วแต่ช่วงเวลาด้วยคับ

Comment

เรื่องสีใช้ software ของ nVidia ช่วยได้ครับ

แต่ ATI driver มีปัญหาเยอะจัง (ใช้ 1950Pro อยู่ครับ)

Comment

ราคาเท่ากัน สีเขียวแรงกว่า (แฟรมเรตเกมส์ส่วนมาก)

Comment

Originally posted by พี่เต๋า View Post
                    ราคาเท่ากัน สีเขียวแรงกว่า (แฟรมเรตเกมส์ส่วนมาก)
                    เขาถาม เรื่องสีสันของถาพ

Comment

ผมว่าปัจจุบันไม่ได้ต่างกันถึงขนาดที่ดูออกอย่างชัดเจนหรอกครับ (การ์ดซีรีย์ปัจจุบัน) ผมใช้มาทั้ง2ค่ายไปต่างกันเรื่องดูหนังหรือคลิปมากกว่าครับ

Comment

ต่าง กัน ตรง Driver ครับ

คนเขารู้ๆกันครับ ว่า เป้นยังไง (เทียบเฉพาะ รุ่นปัจจุบันนะ)

Comment

ATIกินขาดเรื่องภาพสวยครับ.....................

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                            ati ภาพสวยกว่า สีสดกว่า ครับ เรื่องภาพ atiกันขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
                            Originally posted by มือใหม่ครับ View Post
                            เรื่องภาพ ATI เนียนกว่า แต่ถ้าเทียบเฟมเรตแล้ว Nvidia ไปได้หรูกว่า
                            ผมคิดว่า Nvidia เล่นเกมส์กระตุกน้อยกว่าเท่านั้นละครับ
                            Originally posted by newsgau View Post
                            ATI สีสวยกว่านิดหน่อย แต่ถ้าให้เทียบกับ 8800GTS 320MB ผมว่าแทบไม่ต่างเลย

ส่วนเรื่องความลื่นของการเล่นเกม ผมว่า ATI เฟรมเรตอาจจะไม่มาก แต่ไม่ค่อยแกว่ง ส่วน nvidia นั้น max-min ***งกันมากเกินไป บางทีทำให้เสียอารมได้
                            Originally posted by Roat View Post
                            ผมว่าปัจจุบันไม่ได้ต่างกันถึงขนาดที่ดูออกอย่างชัดเจนหรอกครับ (การ์ดซีรีย์ปัจจุบัน) ผมใช้มาทั้ง2ค่ายไปต่างกันเรื่องดูหนังหรือคลิปมากกว่าครับ
                            Originally posted by Panutty View Post
                            ATIกินขาดเรื่องภาพสวยครับ.....................
                            ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
                            สุดท้ายก็ยังไม่ฟันธงไม่ได้สงสัยต้องลองไปดูภาพจิงๆแระ
                            Last edited by bapladoc; 4 Nov 2007, 02:03:37.

Comment

คุณมีการ์ด nvidia ไหมล่ะ จขกท. อยากสีสดแค่ไหนบอก

Comment

Working...
                              X