Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสาย SATA หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสาย SATA หน่อยคับ

คือผมพึ่งถอย HITACHI DeskStar 320GB SATA2 มา

แต่มันไม่ได้สายอะไรมาเลย
    แล้วตอนนี้ที่ผมพอจะมี สายแดง อ่อนๆ ไม่แข็งมาก เขียนว่า Serial ATA
    ไม่ทราบว่า SATA กับ SATA2 มันใช้ด้วยกันได้ป่าวคับ

แล้วถ้าจะให้ใช้ เต็ม 16 Mb ที่ได้มา ควรเลือกสายประมาณไหนดีคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ^ ^

ได้ครับ

Comment

Originally posted by kikuano View Post
      คือผมพึ่งถอย HITACHI DeskStar 320GB SATA2 มา

แต่มันไม่ได้สายอะไรมาเลย
      แล้วตอนนี้ที่ผมพอจะมี สายแดง อ่อนๆ ไม่แข็งมาก เขียนว่า Serial ATA
      ไม่ทราบว่า SATA กับ SATA2 มันใช้ด้วยกันได้ป่าวคับ

แล้วถ้าจะให้ใช้ เต็ม 16 Mb ที่ได้มา ควรเลือกสายประมาณไหนดีคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ^ ^
      ไอ้16mbนี่ มันเป็นcacheนะคับ ไม่ว่าคุนใช้สายยังไง ยี่ห้ออะไร มันได้ยังได้16mbนั่นแหละ

ปล.ยกเว้น เอาสายideไปใส่

Comment

Originally posted by sicklab View Post
        ไอ้16mbนี่ มันเป็นcacheนะคับ ไม่ว่าคุนใช้สายยังไง ยี่ห้ออะไร มันได้ยังได้16mbนั่นแหละ

ปล.ยกเว้น เอาสายideไปใส่
        555 ขอบคุณคับ
        แล้ว cache กับ buffer นี่อันเดียวกันเหรอคับ

Comment

Originally posted by kikuano View Post
          555 ขอบคุณคับ
          แล้ว cache กับ buffer นี่อันเดียวกันเหรอคับ
          ใช่คับ

Comment

Working...
          X