Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเล่นเกมส์แล้วมันหนืดๆ ไม่กระตุกนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเล่นเกมส์แล้วมันหนืดๆ ไม่กระตุกนะครับ

ผมเล่น Lost Planet ปรับทุกอย่างสุดหมดเลย ขนาดหน้าจอ 1440*900 มันก้อลื่นดีครับ สเปกตามลายเซ็น พอเจอฉากที่มีสัตว์ประหลาดเยอะๆ มันจะช้าๆ หนืดๆไปอ่ะครับ พอผ่านฉากที่มีสัตว์ประหลาดเยอะๆไป มันก้อลื่นตามปกติครับ
    อยากถามว่า ที่มันหนืดๆไป เป็นเพราะการ์ดจอไม่พอ หรือ แรม ไม่พอครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

แรม 2 G ผมว่าเยอะแล้วนะ น่าจะเพราะการ์ดจอ

Comment

ขอถามอีก 1 ข้อครับ
      แรมใส่ 2 แถว เป็น Dual มันต่างกับ 2 แถวที่ไม่ใช่ Dual มากไหมครับ

Comment

การ์ดจอแรงไม่พอครับ วิธีแก้ก็ลดลายละเอียดลง ไม่ก็ซื้อการ์ดใหม่ที่แรงขึ้น(ไม่สนับสนุนให้ซื้อใหม่-..-)

ถ้าแรมไม่พอมันจะกระตุกครับให้สังเกตุตอนกระตุกไฟฮาดดิสก็จะกระพริบถี่ๆหรือติดค้าง

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
          การ์ดจอแรงไม่พอครับ วิธีแก้ก็ลดลายละเอียดลง ไม่ก็ซื้อการ์ดใหม่ที่แรงขึ้น(ไม่สนับสนุนให้ซื้อใหม่-..-)

ถ้าแรมไม่พอมันจะกระตุกครับให้สังเกตุตอนกระตุกไฟฮาดดิสก็จะกระพริบถี่ๆหรือติดค้าง
          ขอบคุณมากครับ
          แล้วแรมใส่ 2 แถว เป็น Dual มันต่างกับ 2 แถวที่ไม่ใช่ Dual มากไหมครับ

Comment

lost planet เกมส์ค่อนข้างจะกินสเป็กพอสมควรเลยนะครับ การ์ดจอท่านคงพาไปไม่ไหวแหละครับ
            แล้วเรื่องแรมผมเคยโพสต์ ความคิดเห็นส่วนตัวเรื่องแรมไว้ในลิงก์นี้นะครับ จากประสบการ์ณตรงของผม
            http://forums.overclockzone.com/foru...92#post1664892

Comment

Originally posted by soul View Post
              ขอบคุณมากครับ
              แล้วแรมใส่ 2 แถว เป็น Dual มันต่างกับ 2 แถวที่ไม่ใช่ Dual มากไหมครับ
              2-5% ไม่ใช้โปรแกรมทดสอบไม่รู้ผลต่างหรอกครับ ระหว่างdual กับไม่dualน่ะครับ

Comment

การ์ดจอครับ คิดว่าปรับ Motion Blur ลงน่าจะลื่นขึ้น หรือไม่ก็เปลี่ยนการ์ดจอ หรือหา X1950 อีกตัวมาทำ CF ก็ได้

Comment

Working...
                X