Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Numpad คร้บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Numpad คร้บ

ในตัวโน้ตบุคปกติจะมีปุ่ม Fn+ numlock ไว้ เพื่อที่จะให้พิมตัวเลขได้ง่ายขึ้นใช่ไหมครับ

แต่ด้วยการที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนกลับมันไม่ค่อยสะดวกในการพิมพ์รายงานเท่าไหร่ ผมก็เลยซื้อแบบ numpad แยก ที่เสียบ usb เอามาเสียบเพิ่ม

แต่แล้ว ตัว numpad usb นั้น ต้องกดปุ่ม numlock เพื่อที่จะใช้งานมันได้ ซึ่งที่ตัวผมต้องการนั้นคือ อยากใช้แป้นตัวโนตบุคพิมพ์แบบปกติคือพิมพ์ตัวหนังสือตลอด โดยมี numpad usb มาเสียบเพื่อพิมพ์ตัวเลข น่ะครับ ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

รู้สึกมีของLogitech เป็นWirelessนะครับ แต่ไม่ทราบต้องกดNomlockด้วยหรือเปล่า แบบว่าผมก็ไม่กล้าซื้อมาลองด้วย เพราะราคามันพอๆกะคีย์บอร์ดอีกตัวเลย

Comment

ก็ซื้อ keyboard แยกไปเลยสิครับ หมดเรื่อง -*- ผมก็ใช้แยกตลอดอ่ะ ถนอม keyboard notebook ไปในตัวด้วย

Comment

Originally posted by Decription View Post
        ก็ซื้อ keyboard แยกไปเลยสิครับ หมดเรื่อง -*- ผมก็ใช้แยกตลอดอ่ะ ถนอม keyboard notebook ไปในตัวด้วย
        เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ถนัดกว่าอีก

Comment

ซื้อ K/B มาดีกว่าครับ ถ้าไปซื้อ Num Pad มาใช้ เวลาเปิดก็ต้องไปเปิด Num Lock แถมเวลาพิมพ์ตัวอักษรแถวๆ L, K, I อะไรแถบนี้อ้ะ มันก็ยังออกเป็นตัวเลขเหมือนเดิมนะ ใช้ K/B เลยดีกว่าครับ

Comment

keyboard okๆ ตัวนึงกี่บาทอะคับ

Comment

Working...
            X