Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าGA-MA78GM-S2H & ASUS M3A78 PROอันไหนแจ่มกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าGA-MA78GM-S2H & ASUS M3A78 PROอันไหนแจ่มกว่า

คิดว่าGA-MA78GM-S2H & ASUS M3A78 PROอันไหนแจ่มกว่ากันครับระหว่้าง2ตัวนี้
    ผมไม่แน่ใจว่าProนี้มันเข้ายัง ถ้ามันยังไม่เข้างั้นเปลี่ยนเป็นเทียบกับ M3A78-EMH HDMI ละกันครับ
    ถ้าผมจะเอามาใช้กับAMD x2 4800+ หน่ะครับ

กำลังลังเลอยู่ อยากให้เพื่อนชาวAMD ช่วยแนะนำ ยืนยัน นอนยันทีครับ
    ว่าตัวไหนจะคู่กับ x2 4800+ ได้ดีกว่ากัน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการเข้ามาแสดง เสนอความคิดเห็น และแนะนำผมครับ

ปล.หวังว่าผมคงเข้าใจถูกว่า ASUS M3A78 PRO มันคนละตัวกันกับ M3A78-EMH HDMI นะครับ
    Last edited by FiTzgErAld; 27 Sep 2008, 09:58:01.

ตอนที่ซื้อบอร์ดตัวเลือกผมก็ GA-MA78GM-S2H,M3A78-EMH HDMI , ECS Black
    แต่สุดท้ายก็เลือกตัวในลายเซ็นต์มา
    ตัวนี้ถ้าจะเอามา OC ขอบอกเลยว่าฟังชั่นก์ในไบออสมันไม่เยอะแยะหรือหลากหลายหรอก แต่ถ้าก็ใช้งานทั่วๆไป ถือว่าผ่าน ^^

PS๐๐ เลือกบอร์ดที่ใช้ชิฟตระกูล 790 น่าจะดีกว่านะท่าน
    Last edited by aey1978; 27 Sep 2008, 10:13:51.

Comment

GA-MA78GM-S2H ใช้อยู่คับ

Comment

ตัวหลังเมื่อไหร่มันจะมา???

Comment

ตระกูล790 มานเพิ่งออกมาหนิครับ

แถมยังแพงๆอยู่เลย ฮ่า ๆ

Comment

เง้อ จะIntel หรือ AMD ดี

จะเอาไ้ว้เล่นเกมส์ๆๆ

(แบบถูก+แรงสุด)

Comment

ถูกคงเป้น AMD หละครับ

Comment

สงสัยจะเป็นตามนั่นครับ

AMD ~ ฮ้่า ๆ

Comment

Intel&AMD ก้อแรง (แต่ AMD ดีตรงใช้แล้วหล่อขึ้นนะขอบอก นี้ละจุดสำคัญ)

Comment

Originally posted by My Girl View Post
                    Intel&AMD ก้อแรง (แต่ AMD ดีตรงใช้แล้วหล่อขึ้นนะขอบอก นี้ละจุดสำคัญ)
                    เสียตังซื้อมาทั้ง2ค่าย(นี้ละจุดเสีย)

Comment

โย้ว ^_^ !!

Comment

หึหึ แวะมาสังเกตุการณ์

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
                          เสียตังซื้อมาทั้ง2ค่าย(นี้ละจุดเสีย)

โอ้ยๆๆท่านอย่าพูดสิ...ช้ำใจ.ซื้อ Intel มาใช้ได้ 2 ชม.เองต้องเปลี่ยนไปใช้ AMD เหมือนเดิม(ประสบการณ์อันแสนเศร้า)

Comment

5555

สรุปมีแต่คนมาเชียร์ AMD กับคนมาสังเกตุการ

มะมีใครให้ข้อมูล

งั้นผมตกลง GA-MA78GM-S2H ละกัน

--------

Comment

ถ้าตัว M3A78 PRO ผลเทสหน้าเว็บเลยครับ

นี่ครับ แรงเอาเรื่องอยู่แต่ไม่มีใครเอามาขาย มีแต่ตัวไม่ PRO รออยู่เหมือนกัน อยากได้
                              http://overclockzone.com/exzato/2008/09/m3a78pro/

แต่ตัว GA-MA78GM-S2H ผมม่ายรู้
                              Last edited by ห้าวซัง; 28 Sep 2008, 05:01:13.

Comment

Working...
                              X