Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับ Wireless คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับ Wireless คับ

อยากทราบอยู่หลายเรื่องคับ

1.Wireless ที่ติดมากับ Notebook ทั่วๆไปสามรถรับสัญญาณได้ประมาณเท่าไรคับ
    2.ระหว่าง USB Wireless กับ PCI Wireless และ Wireless ของ Notebook อย่างไหนรับสัญญาณได้ไกลที่สุดคับ
    3.ระหว่าง Wireless ที่ติดมาเดิมๆของ Notebook กับเราซื้อ USB รับ Wireless มาต่อเพิ่ม อย่างไหนจะสามารถรับสัญญาณได้ไกลกว่ากันคับ
    4.ช่วยแนะนำยี่ห้อ+ราคาของตัวรับ Wireless ทีคับ (อยากได้แบบรับสัญญาณได้ระยะไกลๆอ่าคับ) หรือใครคิดว่าของตัวเองดีไม่อยากใช้แล้ว ต้องการซื้อต่อคับ
    Last edited by sungod1422; 14 Dec 2008, 23:26:46.

Originally posted by sungod1422 View Post
    อยากทราบอยู่หลายเรื่องคับ

1.Wireless ที่ติดมากับ Notebook ทั่วๆไปสามรถรับสัญญาณได้ประมาณเท่าไรคับ
    2.ระหว่าง USB Wireless กับ PCI Wireless และ Wireless ของ Notebook อย่างไหนรับสัญญาณได้ไกลที่สุดคับ
    3.ระหว่าง Wireless ที่ติดมาเดิมๆของ Notebook กับเราซื้อ USB รับ Wireless มาต่อเพิ่ม อย่างไหนจะสามารถรับสัญญาณได้ไกลกว่ากันคับ
    4.ช่วยแนะนำยี่ห้อ+ราคาของตัวรับ Wireless ทีคับ (อยากได้แบบรับสัญญาณได้ระยะไกลๆอ่าคับ) หรือใครคิดว่าของตัวเองดีไม่อยากใช้แล้ว ต้องการซื้อต่อคับ
    1. แล้วแต่ยี่ห้อครับ ของ ACER ไวเลส แย่มั๊ก ๆ asus ใช้ได้ HP COMPAQ DELL พวกนี้ ดีครับ
    2. ขึ้นอยู่กับยี่ห้ออีกครับ เค้าทำมาดีขนาดไหน pci(บางรุ่นก็ต่อเสานอกไม่ได้นะ) กับ usb(บางรุ่น) ดีตรงที่ต่อเสานอกได้ อัตรขยายของเสาเยอะขึ้น
    3. ต้องลองเองครับ ตอบไม่ได้ เพราะไม่เห็น NB คุณว่ามันรับสัญญาณได้ขนาดไหน
    4. พวกที่มีเสา ครับ แรง ดี ไกล เพราะมีเสา

ใครมีความเห็นเพิ่มยังไงก็ช่วย ๆ กันนะครับ เป็นแค่ความเห็นนะครับ อย่าเก็บไปเครียด

Comment

fyo

Comment

acer ว่างั้นแหละ เอิ๊กๆ

Comment

Working...
        X