Announcement

Collapse
No announcement yet.

sony vaio ประกัน world wide ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sony vaio ประกัน world wide ไหมครับ

sony vaio ประกัน world wide ไหมครับ จะไปอเมริกาน่ะครับ ถ้าผมหิ้วมาเมืองไทยใช้ไป3-5เดือนเเล้วมีปัญหา จะเอามาเข้าที่ศูนย์ไทยได้ไหมครับ เห็นราคาที่นู่นถูกกว่าเมืองไทยมากมายเลยสนใจ วานกูรูช่วยด้วยครับ

เฉพาะบางรุ่นครับ

จะมี Inter 1 ปี มาให้ด้วย (เฉพาะรุ่นบนๆ หน่อย อย่างพวก Z, FZ) ต้องดู Condition อ่ะครับ ประกันแต่ละประเทศไม่เหมือนกัน

ต้องอ่านเงื่อนไขของประเทศนั้นๆก่อนครับ

แต่ปรกติแล้ว VAIO จะมี VOS (VAIO Oversea Service) บางรุ่นต้องซื้อเพิ่ม บางรุ่นจะมาพร้อมประกันหลัก เป็นประกันแบบสามารถซ่อมแซมนอกประเทศได้

Comment

ที่สนใจเป็นรุ่น FW อะครับ น่าจะมี

อ่อ เเล้วอเมริกา กับ ญี่ปุ่นประเทศไหนขายถูกกว่าอ่ะครับ(พี่ชายเรียนต่ออยู่ญี่ปุ่น-โตเกียว เห็นพี่ชายบอกว่าในโตเกียว ตลาด IT ของถูกกว่าเมืองไทยมากมันเเข่งขันกันสูง)

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by mannygogo View Post
        ที่สนใจเป็นรุ่น FW อะครับ น่าจะมี

อ่อ เเล้วอเมริกา กับ ญี่ปุ่นประเทศไหนขายถูกกว่าอ่ะครับ(พี่ชายเรียนต่ออยู่ญี่ปุ่น-โตเกียว เห็นพี่ชายบอกว่าในโตเกียว ตลาด IT ของถูกกว่าเมืองไทยมากมันเเข่งขันกันสูง)

ขอบคุณครับ
        เห็นว่าช่วงนี้ JAP ถูกมากครับ

แต่ปีหน้า ที่ US จะถูกลงอีกแบบฮวบฮาบ

Comment

งั้นเก็บตังรอ ต่างประเทศซิเน่ย

โหะๆ

Comment

ญี่ปุ่น ถูกกว่า นะ แต่ เศรษฐกิจ เมกา ปีหน้า จะขนาดไหนก็ไม่รุ็แฮะ อาจจะกลายเป้นถูกกว่าก็ได้

แต่ซื้อ ไทยได้ บริการไทยๆ ถ้าได้ ร้านดี จะดีกว่านะ

Comment

Working...
            X