Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเปนเเบบผมบ้าง ใช้วินโดวxp บนharddisk sata เเล้วโปรเเกรมอืด เช่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าลองหาวินโด เวอร์ชั่นอื่นมาลองลงดูครับ

Comment

หรือ เป็น เพราะ เมนบอร์ด ผมมันกระจอก ไม่รู้

ผมใช้เมนบอร์ด axper via kt600 + 8237r รู้สึกจะของเกาหลี น่าจะ ใช้มาได้ปี - ปีกว่าเเล้วมั้ง จนบัดนี้เวปมัน ยัง coomimg soon อยุ่เลย ไม่มีทีท่าว่าเวปจะเปิดบริการ ซีพียู่ amd athlon 1800+ เเรม 512 400 การดจอ n6200 ทั้งเครื่องเมนบอรด กะจอกสุดเลย ช่วยไม่ได้ ซอกเกตนี้มันหาไม่ได้เเล้ว

Comment

Originally posted by watshiki View Post
        มีใครเปนเเบบผมบ้าง ใช้วินโดวxp บนharddisk sata เเล้วโปรเเกรมอืด เช่น ฟังเพลงกระตุกๆ ติดขัดซ้ำที่เดิมๆ เปิดเรียกใช้งานอะไรก้ ช้า อืดหนืด เเต่ก่อน ใช้วินxp บนharddisk ide ปกติดี ลองเปลียนมาใช้ วินโดวบนซาต้า ก็เจอปัญหาเเปลก งง เเผ่นวินโดวที่ใช้ กับซาตา วินxp ver 2007 sp2 เเบบไม่โม เเผ่นที่ใช้กับ ide xp ver 2004 sp2 สงสัยจัง

วินxp ver 2007 sp2 เเบบไม่โม << พวกมี ver พวกนี้โม มาทั้งนั้นแหละคับ

Comment

วินโดว์ XP เน่าแน่ๆ เปลี่ยนเอาตัวเก่ามาใส่ดีกว่าแล้วค่อยอัพเดรทเอา

Comment

คนที่ปล่อยใน บิท เขาบอกว่า เอามาจากเเผ่นเเท้ที่ไม่ผ่านการดัดเเปลงใดๆ เลยอะก็เลย

Originally posted by sizssy View Post
            วินxp ver 2007 sp2 เเบบไม่โม << พวกมี ver พวกนี้โม มาทั้งนั้นแหละคับ
            คนที่ปล่อยใน บิท เขาบอกว่า เอามาจากเเผ่นเเท้ที่ไม่ผ่านการดัดเเปลงใดๆ เลยอะก็เลย feb 2007 sp2 Coperation เขาบอกว่าสุดยอด หาซื้อไม่ได้ในพันทิพ

Comment

OS ครับ ต้องเอาตัวแท้ๆไปลงใหม่ดูนะครับ รับรองครับ ไม่มีปัญหาแน่ๆ ตัว ORIGINAL นะมันจะต้องเป็น Version 2002 นะครับ ไม่ได้โมมาแน่ๆ

Comment

axper เท่าที่ผมทราบเมนบอร์ดจากค่าย gigabyte ครับ เป็นยี่ห้อลูกแต่การตอบรับไม่ดีอาจจะยกเลิกสายการผลิตไปแล้วครับ

Comment

สงสัยอีกอย่าง

เครื่องคน อื่นๆ ลง xp กับฮารดดิส sata เเล้วไม่ลงไดรเวอร เเผ่นที่เเถมมากะเมนบอรด พวกชิปเซต จะเป็นไง ใช้ได้ปกติป่าว สมัยกอ่น ใช้ฮารดดิส ide เวลาลง xp เเล้ว ไม่ลงไดรเวอรเเผ่นที่เเถมมากะเมนบอรด พวก ชิป ก้ใช้ได้ปกติ รู้สึกว่า ถ้าใช้ฮารดดิส sata เเล้ว ไดรเวอรของ xp มันไม่พอ ยังไงก้ต้องลงเอง ถูกหรือเปล่าครรับ ผมตั้งคำถามเองก้ เริ่มงงว่าที่ถามตรงกะใจที่สงสัยป่าว ขอบคุณครับ

Comment

ผมก้อเป็นเหมือนกันเลยครับ ทีแรกใช้ IDE ก้อดีอยู่ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ SATA ก้อเป็นแบเจ้าของกระทู้นี้ครับ ทีแรกคิดว่า HDD เลยไปซื้อมาใหม่ก้อยังเป็นอยู่ครับ ผมใช้ WINDOWS XP ของ SKZ โหลดมาจากบิทครับ

Comment

เปลี่ยนแผ่นosใหม่
                      Last edited by sc; 6 Oct 2007, 13:11:49.

Comment

Working...
                      X