Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอวิธีคล็อกE5200+G31M-S2Lให้เกิน3.5-4.0ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ขอวิธีคล็อกE5200+G31M-S2Lให้เกิน3.5-4.0ทีครับ

ช่วยรบกวนวิธีปรับไฟ ในไบออสทีครับ ผมงงๆกับไบออสของมันจริงๆ ลองปรับเล่นๆมันก็ไม่ผ่าน3.2 แบบไม่เพิ่มไฟ ตั้งออโต้หมด คือผมไม่รู้ว่าจะไปเพิ่มไฟในส่วนไหนมั่ง -*- ยังไงแล้วผู้ใดใช้แบบเดียวกันแล้วไปได้3.5-4.0 ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

จัดไปครับของคุ้มค่าอยู่กับตัวแล้ว รอพี่ๆเซียนๆมาตอบละกัน

Comment

http://www.vmodtech.com/main/article...e-g31m-es2l/3/

ลองดูนะ

Comment

เคยลองยัดกับ G31-ES2L กับตัว E52 อยู่สักพักครับ (ประมาณ 1 วัน)

เดี๋ยวจะลองค้นๆดูรูปให้ครับ เหมือนว่าจะแค๊บหน้าจอไว้เหมือนกันครับ....

320x12.5 ได้ ไหว เสถียร

เกิน 320 เข้าวินโดว์ได้ แต่ว่า สีเลอะๆเริ่มมาปรากฏที่หน้าจอ อาการการ์ดจอออนบอร์ดไปไม่ไหวนี่ก็ มีจริงๆครับ เหมือนที่เค้าเทสไว้ในเว็บ vmod นั่นก็ เชื่อถือได้ครับ รายนั้นเค้าเทสจริงๆ

ยังไงก็ อย่าลืม Ctrl + F1 ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไบออสมันไม่มีอะไรให้ปรับ

(ปัจจุบันไม่รู้เหมือนกันครับว่า ไบออสตัวปัจจุบันยังต้องกดเหมือนเดิมหรือเปล่า ยังไงก็ต้องลองครับ ลากได้อยู่หรอก บอร์ดตัวนี้)
        Last edited by Leim; 24 Apr 2009, 20:30:01.

Comment

Originally posted by puger.gt View Post
          จัดไปครับของคุ้มค่าอยู่กับตัวแล้ว รอพี่ๆเซียนๆมาตอบละกัน
          ขอบใจครับ

Originally posted by kairo1470 View Post
          ขอบคุณมากมาย

Originally posted by Leim View Post
          เคยลองยัดกับ G31-ES2L กับตัว E52 อยู่สักพักครับ (ประมาณ 1 วัน)

เดี๋ยวจะลองค้นๆดูรูปให้ครับ เหมือนว่าจะแค๊บหน้าจอไว้เหมือนกันครับ....

320x12.5 ได้ ไหว เสถียร

เกิน 320 เข้าวินโดว์ได้ แต่ว่า สีเลอะๆเริ่มมาปรากฏที่หน้าจอ อาการการ์ดจอออนบอร์ดไปไม่ไหวนี่ก็ มีจริงๆครับ เหมือนที่เค้าเทสไว้ในเว็บ vmod นั่นก็ เชื่อถือได้ครับ รายนั้นเค้าเทสจริงๆ

ยังไงก็ อย่าลืม Ctrl + F1 ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไบออสมันไม่มีอะไรให้ปรับ

(ปัจจุบันไม่รู้เหมือนกันครับว่า ไบออสตัวปัจจุบันยังต้องกดเหมือนเดิมหรือเปล่า ยังไงก็ต้องลองครับ ลากได้อยู่หรอก บอร์ดตัวนี้)
          จอเลอะนี่ก็เป็นมาแล้วครับ -*- ยังไงจะลองแล้วมารายงานผลดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ลดบัสแรม ให้ต่ำสุดแล้วลากบัสซีพียู เพิ่มไฟ เพิ่มไฟแรม ปรับ Tm

ปล.ไปโลด

Comment

Originally posted by -DoMyoJi- View Post
              ลดบัสแรม ให้ต่ำสุดแล้วลากบัสซีพียู เพิ่มไฟ เพิ่มไฟแรม ปรับ Tm

ปล.ไปโลด
              บอร์ดผมมัน(G31M-S2L)ตั้งค่าแรมไม่ค่อยได้นะครับ ไม่เหมือนรุ่นในลิงค์(G31M-ES2L)ตัวอย่างข้างบนอ่ะครับ แต่ก็ทะลุ4g รันsp

ได้ครึ่งชม.ไม่มีปัญหาอะไร ต้องขอบคุณทุกท่านมากสำหรับคำแนะนำและลิงค์ตัวอย่างครับ

Comment

ใช้ แรมอะไรครับ

Comment

Originally posted by gamokung99 View Post
                  ใช้ แรมอะไรครับ
                  Gskill pk บัส800 ครับ

Comment

e5200+PE31-DS3L +ram g.skll 2G*2 ตั้งตามแล้วไม่ผ่าน เพิ่มไฟ Cpu 15900 แล้วก็ยังไม่ผ่านแถมมีจอฟ้าแล้วเครื่องBoot ไม่ขึ้นกลับมาค่าเริ่มต้นหม่เลยไม่กล้าทำต่อ
                    Last edited by bour; 27 Apr 2009, 13:27:26.

Comment

ซัพพายพอรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                      X