Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วย ขอรบกวนปรึกษาทีครับ (ขอร้อง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วย ขอรบกวนปรึกษาทีครับ (ขอร้อง)

พอดี ผมใช้บอร์ด ASUS P5WD2(775) อยู่อ่ะครับ พอดีผมประกอบเครื่องใหม่แต่บอร์ดเดิม (เปลี่ยนซีพียู) แต่เรื่องมีอยู่ว่า ก่อนที่ผมจาเอาซีพียูลงอ่ะครับ ผมเอาผ้าไปเช็ดซีลิโคน (ตรงปากซ๊อกเก็ตอ่ะครับ) แล้วผ้ามันไปเกี่ยวเอาขาตัวรับซีพียูงอเรย (ขาตัวรับข้างในซ๊อกเก็ต) ทีนี้ผมเลยกะว่าจาดันมันกลับคืน แต่มันดันหักซะหนิ ผมควรทำงัยดีครับบ ประกันผมเหลือ 2 ปี ของ Hardware House แต่พอโทรไปศูนย์บอกอาการเค้าบอกว่า ประกันขาดเลย (โอ้ววว) และว่าไม่สามารถซ่อมได้อ่ะครับ พอจามีท่านไหนพอจาแนะนำร้านซ้อม/เปลี่ยนซีอกเก็ต หรือ อื่น ๆๆ รบกวนช่วยชี้แนะทีครับบ
    Attached Files
    Last edited by MashimaroO; 8 Dec 2007, 04:38:36.

ทำใจเถอะครับ

Comment

เสียใจด้วยครับ

Comment

ยังเก็บขาที่หักไว้อยู่รึป่าวคับ ถ้ายังเก็บไว้อยู่ผมแนะนำให้เอาไปพร้อมกับบอร์ด เอาไปซ่อมที่ร้านซ่อมมือถือคับ เพราะเขามีเครื่องเป่าความร้อน ต้องใช้เครื่องเป่าความร้อนเท่านั้นถึงจะติดขาที่หักลงบนซ็อกเก็ตได้ ถ้าใช้หัวแร้งนี่ไม่ไหวนะคับมันจะทำให้ขาอื่นพังไปด้วย ขอแนะนำว่าไม่ต้องไปเร่งช่าง(คนทำ)นะคับ เพราะเด๋วงานมันออกมาเบี้ยวๆบูดๆไม่รู้ด้วยนะ ที่แนะนำแบบนี้เพราะลองทำเองแล้วคับของผมขาหักไป1ขาเลยจัดการเป่าความร้อนเชื่อมขามันเลย แล้วส่งไปเคลมได้ของใหม่มาแล้ว ขาเดียวนี่กว่าจะเส็ดก็เก์อบ10นาทีเลยเพราะต้องต่อให้ตรงเวลาเคลมเค้าจะได้ไม่รู้อ่ะเห่อๆๆๆๆๆ

เคสสวยดีนะคับกำลังหามาใช้อยู่เลย เห็นขายในนี้อยู่ราวๆสองพันกว่าๆน่าใช้จริงๆ
        Last edited by Toystory007; 8 Dec 2007, 04:23:00.

Comment

Originally posted by PonGPhaOwN View Post
          ทำใจเถอะครับ
          ง่า เครียดดด
          Originally posted by InF3RNaL View Post
          เสียใจด้วยครับ
          ปวดร้าววตาม ๆ กาน
          Originally posted by Toystory007 View Post
          ยังเก็บขาที่หักไว้อยู่รึป่าวคับ ถ้ายังเก็บไว้อยู่ผมแนะนำให้เอาไปพร้อมกับบอร์ด เอาไปซ่อมที่ร้านซ่อมมือถือคับ เพราะเขามีเครื่องเป่าความร้อน ต้องใช้เครื่องเป่าความร้อนเท่านั้นถึงจะติดขาที่หักลงบนซ็อกเก็ตได้ ถ้าใช้หัวแร้งนี่ไม่ไหวนะคับมันจะทำให้ขาอื่นพังไปด้วย ขอแนะนำว่าไม่ต้องไปเร่งช่าง(คนทำ)นะคับ เพราะเด๋วงานมันออกมาเบี้ยวๆบูดๆไม่รู้ด้วยนะ ที่แนะนำแบบนี้เพราะลองทำเองแล้วคับของผมขาหักไป1ขาเลยจัดการเป่าความร้อนเชื่อมขามันเลย แล้วส่งไปเคลมได้ของใหม่มาแล้ว ขาเดียวนี่กว่าจะเส็ดก็เก์อบ10นาทีเลยเพราะต้องต่อให้ตรงเวลาเคลมเค้าจะได้ไม่รู้อ่ะเห่อๆๆๆๆๆ

เคสสวยดีนะคับกำลังหามาใช้อยู่เลย เห็นขายในนี้อยู่ราวๆสองพันกว่าๆน่าใช้จริงๆ
          โอ้วว เป็นคำแนะนำที่ตรงใจผมมาก ๆ ครับ ผมนั่งคิดอยู่นานว่าจาทำดีรึป่าว ขอบคุณท่านมากครับ เด๋วพรุ่งนี้จาลองไปให้ช่างลองดู

Comment

Originally posted by MashimaroO View Post
            ง่า เครียดดด

ปวดร้าววตาม ๆ กาน

โอ้วว เป็นคำแนะนำที่ตรงใจผมมาก ๆ ครับ ผมนั่งคิดอยู่นานว่าจาทำดีรึป่าว ขอบคุณท่านมากครับ เด๋วพรุ่งนี้จาลองไปให้ช่างลองดู
            ลองดูไม่เสียหลายคับ ดีกว่าทิ้งมันไว้เปล่าๆถ้าขายเป็นบอร์ดเสียก็ได้แค่100เดียว ร้านที่ซื้อไปเค้าก็เอาไปซ่อมแบบนี้แหล่ะคับ ถ้าซ่อมได้ก็ขายต่อได้กำไรหลายเท่า ถ้าซ่อมไม่ได้เค้าก็เอาไว้เป็นอะไหล่ อย่าลืมนะคับเวลาเอาไปซ่อมไม่ต้องไปเร่งช่างเค้านะคับ ปล่อยเค้าทำไปเรื่อยๆใจร่มๆเพราะเวลาตอนที่จะเชื่อมมันสำคัญมากเพราะขารอบๆบริเวณที่จะเชื่อมมันโดนความร้อนไปด้วย ถ้าใจไม่ร่มพอก็ขาอื่นๆที่โดนความร้อนตะกั่วมันจะละลายและอาจปลิวหายไปได้นะคับต้องระวัง บอกให้เค้าไม่ต้องรีบ ถ้าผลงานออกมาดีขาไม่เบี้ยวเหมือนกับไม่มีไรเกิดขึ้นก็ได้เฮคับ ส่งไปเคลมเรย ถ้าเป็นประกันของซีนเน็คก็รอรับของใหม่ได้ทันทีเลย แต่ถ้าเป็นประกันเจ้าอื่นก็รอไปซัก1อาทิตย์ ลองดูนะคับ

เอ้ยยยบอร์ดเอซัสประกันดีคอมนี่นา รอของเคลม1อาทิตย์น่าจะได้ เห่อๆๆๆ
            Last edited by Toystory007; 8 Dec 2007, 04:51:29.

Comment

Originally posted by Toystory007 View Post
              เอ้ยยยบอร์ดเอซัสประกันดีคอมนี่นา รอของเคลม1อาทิตย์น่าจะได้ เห่อๆๆๆ
              ประกันของ HardWare House อ่ะครับบ มะรู้จาได้ตอนไหน แต่ตอนนี้ต้องไปทำเจ้า P5WD2 เนียล ๆ ก่อน เหอ ๆ ขอบคุณน้าครับ

Comment

ดันตัวเองก่อนนอน

Comment

ขออีกทีครับ อึ อึ (อีคึ อีคึ 55)

Comment

Working...
                  X