Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงฟินลิปตัวนี้ดีมั้ยคับ ควรเปลี่ยนมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงฟินลิปตัวนี้ดีมั้ยคับ ควรเปลี่ยนมั้ยคับ

ซื้อคอมมาใหม่ 4หมื่นกว่าเลย ใช้ซาวออนบอดของ กิกกาไบร์ GA-MA770-DS3 และลำโพงฟิลลิปตามรูปเลยคับ ควรจะเปลี่ยนลำโพงมั้ยคับ และใช้ซวากาดตัวไหนดีคับ (หรือเดิมๆดีแล้ว) ผมชอบดูหนังคับ ช่วยทีคับ
    Last edited by benzarang; 5 Feb 2009, 16:58:46.

ถ้าใส่ใจในรายละเอียดของเสียงเวลาดูหนังขอแนะนำซาวน์ 2ZS หรือตระกูลสูงกว่า 2zs ขึ้นไปครับ

Comment

ลำโพง 5.1 ครับถ้าชอบดูหนัง เเต่ควรจะซื้อ Sound ก่อนครับ

Comment

ก็อยากรู้คับว่าซาวตัวไหนน่าเล่น เพราะงบ2พันคับ แต่ผมว่าเสียงลำโพงแบสมันหนักมากเลยคับตัวนี้ ไม่รู้ว่าทุกท่ายเคยฟังมั้ยคับแต่เปิดเบสมากไปไม่ได้มันจะบวมๆคับ หรือต้องซื้อซาวกาดมาใช้แทน แนะนด้วยคับ งบ2000 บาท อิอิ

Comment

งบ 2000 ไปดู Audigy 2ZS ในห้องขายของเลยครับ ไม่เกิน 2200 ครับ เสียงเเจ่มเเน่ๆ
          เอามาลองใช้ก่อนถ้าลำโพงมันไม่ไหวค่อยเปลี่ยนลำโพงครับ

Comment

ลำโพงชุดนี้ก็ดีนะครับ เสียงชัดเบสแน่น..

Comment

GIGABYTE-MA-770-DS3 นี่คือบอดของผมนะคับ พอดีเข้าไปอ่านเจอว่า บอดตัวนี้ระบบเสียงของมันดีอะคับไม่รู้ดีเทียบได้กับAudigy 2ZS มากน้อยแค่ไหนคับ เห็นว่าออนบอดตัวนี้รองรับ7.1 hdและอื่นๆอีกเพียบเลยอะคับ ช่วยดูความคุ้มค่าที่จะเปลี่ยนทีคับ

Comment

อย่าเอาไปเทียบกานเลยครับ 2ZS กับ onboard เหอๆ เปลี่ยนไปเถอะ ZS ดีก่าหลายขุมครับ
                ถามว่าคุ้มมั้ยคุ้ม อยู่แล้วครับ ความแตกต่างก้อเหมือนกับ toyota(onboard)สามารถฟังได้ถูๆไถๆ กับ bmw(2ZS) มานจาคนละความรู้สึกอ่ะ
                อิอิ คุ้มแน่นอน ฟันธง เอิ๊กๆๆ

Comment

แล้ว toyota มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอคับ

Comment

ตอนแรกก็จะตั้งใจเปลี่ยนแหละคับ พอไปอ่านเจอว่าออนบอดตัวนี้มันดีอะเลยลังเลคับ เพราะไม่เคยฟัง2ZS

Comment

Originally posted by benzarang View Post
                      ตอนแรกก็จะตั้งใจเปลี่ยนแหละคับ พอไปอ่านเจอว่าออนบอดตัวนี้มันดีอะเลยลังเลคับ เพราะไม่เคยฟัง2ZS
                      เเค่เปลี่ยนเป็น Live 5.1 เเล้วใช้ลำโพงเดิมก็เห็นผลเเล้วครับ

Comment

อีกอย่างคับหาซื้อได้ที่ไหนมั่งอะคับ มีใครจะปล่อยมั้ยคับ ตัว2ZS ว่ามาเลยคับ ใครมีรูปขอผมดูหน่อยสิไม่เคยเห็นคับ

Comment

Originally posted by benzarang View Post
                          อีกอย่างคับหาซื้อได้ที่ไหนมั่งอะคับ มีใครจะปล่อยมั้ยคับ ตัว2ZS ว่ามาเลยคับ ใครมีรูปขอผมดูหน่อยสิไม่เคยเห็นคับ
                          หาในห้อง IT MARKET ครับ เห็นปล่อยกันหลายท่าน

Comment

อิอิ
                            จองไปตัวแล้วท่าน ถ้าเสียงไม่แตกต่างจาก ออนบอดนะ น่าดูๆๆๆๆๆ อิอิ

Comment

ว้าว อิฉา 40kกว่า นนี้รวมจอปะ

Comment

Working...
                              X