Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย DVI หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย DVI หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

สายต่อจอ ที่เป็นหัว แบบ DVI แท้ เนี่ย หาซื้อได้ที่ร้านไหนบ้างอะครับ ในพันธ์ทิพย์
    แล้วมีร้านที่แถมพร้อมจอบ้างมั้ยอะครับ อิอิ

ถ้าพันทิพย์ ลองเดินดูตามร้านที่ขาย accessories ดุนะครับ
    มีเกือบทุกชั้น

แต่ถ้เอาดีขึ้นมาหน่อย ก็ดูที่นี่ก็ได้ครับ ผมก็ใช้ของที่นี่อยู่
    http://www.avbestbuy.com/catalog/ind...cPath=21_28_77

Comment

ตามข้างบน

Comment

แล้วไอ้ DVI-D single link กับ DVI-D dual link มันคืออะไรหรอครับ
        แล้วเราควรจะซื้ออะไรมาใช้อ่า (ต่อจอ LCD กับการ์ดจอเนี่ย) เฮ้อออ.......

Comment

ดันๆ คร้าบบ ช่วยตอบที DVI dual กับ single มันต่างกันยังไง แล้วใช้อันไหนอ่าครับ เหอๆๆ

Comment

Originally posted by phosajun View Post
            ดันๆ คร้าบบ ช่วยตอบที DVI dual กับ single มันต่างกันยังไง แล้วใช้อันไหนอ่าครับ เหอๆๆ
            รายละเอียด dual กับ single กดดูได้ที่รูป ในเว๊บนั้นแหละครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ซืั้อดีๆ นะครับ ซื้อไม่ดีมานี่จะภาพในจอจะไม่ชัดเลยนะ แต่ที่เคยลองเป็นสาย D-sub แล้วใช้หัวแปลง

ตอนแรกซื้อมา 5 เมตร มาใช้...ชัดอยู่วันเดียวแล้วภาพก็เบลอ นึกว่าสายเสียเอาไปเปลี่ยนใหม่ แล้วเอาสั้นลงเหลือ 3 เมตร....เหมือนเดิม (เริ่มกลัวว่าจะเป้นที่จอ)

สุดท้ายไปเอาสายจากจอของ IBM มา....ภาพชัดแจ๋วเลยครับ

Comment

มีร้านเจ๋งๆแนะนำ ป่าวครับ ที่พันธ์ทิพย์ เนี่ย แบบที่เดินไปซื้อหน้าร้านอ่าครับ อิอิ

Comment

Originally posted by phosajun View Post
                    มีร้านเจ๋งๆแนะนำ ป่าวครับ ที่พันธ์ทิพย์ เนี่ย แบบที่เดินไปซื้อหน้าร้านอ่าครับ อิอิ
                    ต้องถาม งบ ด้วยน่ะครับ ว่าเท่าไหร่
                    ถ้าเอาในพันทิพย์นะครับ

งบประมาณ เกิน 1,000 ต่อ 1 เมตร
                    - เดินไป IT CITY ข้างบน เลยครับ หาสายของ Monster ประมาณ 3 - 4 พัน
                    คุณภาพ เยี่ยมยอด สมราคา

งบไม่เกิน 1000
                    - เดินดูร้าน Accessories ร้านไหนก็ได้ ประมาณ 250 - 300 แล้วแต่จะหาได้
                    คุณภาพ อย่าคาดหวังมากครับ
                    (แต่คนก็ใช้กันเยอะนะครับ ยังไม่มีใครบ่นว่ามีปัญหาอะไร เห็นมีแต่บอกว่า ชัดดี )

Comment

สายไม่ได้แถมมากะจอหรอคับ

Comment

มันน่าจะแถมมากับจอนะครับ ถ้าจอที port DVI มันก็น่าจะให้มาด้วยครับ

Comment

Originally posted by countertain View Post
                          ต้องถาม งบ ด้วยน่ะครับ ว่าเท่าไหร่
                          ถ้าเอาในพันทิพย์นะครับ

งบประมาณ เกิน 1,000 ต่อ 1 เมตร
                          - เดินไป IT CITY ข้างบน เลยครับ หาสายของ Monster ประมาณ 3 - 4 พัน
                          คุณภาพ เยี่ยมยอด สมราคา

งบไม่เกิน 1000
                          - เดินดูร้าน Accessories ร้านไหนก็ได้ ประมาณ 250 - 300 แล้วแต่จะหาได้
                          คุณภาพ อย่าคาดหวังมากครับ
                          (แต่คนก็ใช้กันเยอะนะครับ ยังไม่มีใครบ่นว่ามีปัญหาอะไร เห็นมีแต่บอกว่า ชัด
                          ดี )
                          อิอิ ชัดดีครับ
                          แต่ว่า โอ้โหครับ Monster 3 - 4 พัน เรย เล่นซะเหงื่อตกเชียว
                          แบบว่า 1 พัน ขึ้นไปแต่ไม่เกิน 2 พัน จะได้ Monster มั้ยครับ

Originally posted by iambeerse View Post
                          มันน่าจะแถมมากับจอนะครับ ถ้าจอที port DVI มันก็น่าจะให้มาด้วยครับ
                          นั่นจิครับ แถมมาก็ดีจะได้ไม่ต้องซื้อ อิอิ
                          LG ก็แถม Samsung ก็แถม ตกลงมันแถมเฉพาะรุ่นที่มี DVI ใช่ปะครับ
                          แล้วแถมจริงๆใช่มั้ย

Comment

ตอนที่ผมซื้อ samsung 940BW แถมให้ทั้งสองแบบครับอย่างละเส้น

Comment

Working...
                            X