Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 8800GT มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 8800GT มีปัญหา

XFX 8800GT ของผมมีปัญหาแล้วอ่าครับคือ เล่นเกมส์ไปได้ไม่กี่นาทีภาพก็จะแตกและก็เครื่องค้างตามลำดับ แบบนี้สมควรเอาไปเคลมหรือป่าว หรือ ลองเปลี่ยนไดรเวอดูเอา แต่ลองเปลี่ยนไดรเวอร์แล้วนะครับก้ยังเป็นเช่นเดิม ตอนนี้ใช้ 175.80 {XP}

ตอนนี้ Core 700 Mem 2000 chader 1650 ซิ๊งเดิมๆรุ่นแรกๆ ปรับพัดลมหมุน 100% ตลอด

*ขอฝากอีกปัญหานึงครับ ช่วยทีครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=226198

ผม ก็เป็น เหมือนกัน นะ เล่นๆ เกม อยู่ ก็ จูๆ ภาพ ก็ แตก เป็น สีๆ แล้ว ค้าง เลย

แต่ผมเป็น บางเกม ครับ

ของผม เป็น Inno3D 8800GT OC อะครับ
    650 1950 1500 ซิง เดิมๆ รุ่นแรก เลย

Comment

^
      ^
      ^
      เปนเหมือนกันเลย แล้วท่านๆจะทำยังไงกันหรอ หรือปล่อยไปช่างมัน หรือส่งเคลมดีครับ

Comment

อุณหภูมิการ์ดทั้งสองท่าน เท่านไหรกันคับ

Comment

ผมก็ไม่รู้รู้เหมือนกันครับว่า จะำท ยังไง ตอนแรก ผมนึกว่า เป็นที่ PSU เพราะ ตแนแรก จอมันดับ ด้วย
          แต่ ตอนนี้ เปลียน ใหม่แล้ว เป็น แบบ ในภาพอย่างเดียวเลย แต่ จอไม่ดับแล้ว เป็นแบบนี้ เคลมได้รึป่าวครับ
          ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ยังไม่แน่ใจเลยเพราะมันเป็น บางเกมอะครับ
          อุนหภูมิผม ใน GPU-Z

อันนี้ จากภาพล่าสุดที่เล่นเกม แล้วถ่ายเก็บไว้ ก่อน จอจะเป็น เหมือน ในรูปเก่าอะครับ

นี่เปิดเคส นะครับ พัดลมเป่า การ์ด อยู่ 4 ตัว เป่า 3 ดูดออก 1 ถ้า ปิดเคส ก็ 70องสา ++ อะ ครับ ตรงกลางอะ

Comment

จัดกลับไป

Comment

MSI ตัวเก่าของผมก็เป็นคล้ายๆกันแบบเนี้ยครับ เอาไปเคลมโลด เชื่อผม..

Last edited by Farid1412; 25 Jun 2008, 20:39:21.

Comment

ลองลดCore Mem อย่างละ 100 MHz ถ้ามันหายก็เครมใด้เลย

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                  ลองลดCore Mem อย่างละ 100 MHz ถ้ามันหายก็เครมใด้เลย
                  ความแรงก็หายไปอื้อเหมือนกันครับ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                    ความแรงก็หายไปอื้อเหมือนกันครับ..
                    ไม่ใช่ให้ใช้แบบนั้นคือถ้าลองลดแล้วไม่มีปัญหา ให้เอาไปเครมใด้เลย มันวิ่งไม่เต็มเสป็ก

Comment

เป็นเหมือนกันคับ Spark 8800GT ZeroII
                      เอาไปเครมให้เขา flash bios ใหม่ให้

อีกสาเหตุนึงก้ออาจจะมาจากตัวไฟล์เกม,พวกตัว crack ด้วยแหละคับ เคยเป็นอยู่ เล่นๆแล้วค้างแบบภาพด้านบน
                      ลองลบไฟล์เกม แล้วซื้อแผ่นแท้มาลงใหม่ ปรากฏว่าเล่นได้ไม่มีปัญหา
                      เวลาเล่นเกมแผ่นก็อปก้อดูๆหน่อยละกันคับ ระวังจะเสียดายตังค์

Comment

Working...
                      X