Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zalman 9700 Vs Andy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zalman 9700 Vs Andy

เล่นตัวไหนดี ครับ พี่ ช่วยแนะนำ ที ครับ ใช้กับ Commando + E6400

Zalman 9700
    สวยกว่า เย็นคงใม่แตกต่างกันเท่าใหร่

Comment

ผมว่า Andy เย็นหว่านะครับ

Comment

ส่วนตัวให้ Andy ครับเพราะเย็นเผื่อแผ่ชาวบ้าน (แรม ภาคจ่ายไฟ ชิปเซต ฯลฯ) ส่วนเรื่องสวยหา พัดลม LED มาใส่ก็สวยแล้วครับ

Comment

งั้นเทสเลย
          รูปทรง

อุณหภูมิ

*เดิม ๆ ใส่กัน สู้ 9700LED ไม่ได้ Andy ต้องใส่พัดลมรอบจัด 2700+ ถึงจะเย็นพอ ๆ กะ 9700 LED *

http://www.overclockzone.com/zolkorn...LED/index3.htm
          http://www.overclockzone.com/zolkorn...rai/index4.htm
          Last edited by TWK.; 25 Mar 2007, 14:18:32.

Comment

แล้ว ninja / infinity ล่ะครับ ทำไมไม่มีใครใช้หว่า

อีกอย่างนะครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกันเรือง นอกเคส / ในเคส อ่าครับ

จริงหรือไม่
            ถ้าทดสอบฮีตซิงค์ชุดหนึ่ง โดยที่ลำดับภายนอกเคสเป็นอย่างไรเมื่อนำไปทดสอบภายในเคส ลำดับจะไม่เปลี่ยน

Comment

Originally posted by oygnon View Post
              แล้ว ninja / infinity ล่ะครับ ทำไมไม่มีใครใช้หว่า

อีกอย่างนะครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกันเรือง นอกเคส / ในเคส อ่าครับ

จริงหรือไม่
              ถ้าทดสอบฮีตซิงค์ชุดหนึ่ง โดยที่ลำดับภายนอกเคสเป็นอย่างไรเมื่อนำไปทดสอบภายในเคส ลำดับจะไม่เปลี่ยน

ในเคส -นอกเคส - ลักษณะการวาง ตั้ง - นอน มีผลหมดเลย

เป่าเข้า ดูดออก ก็ต่างกัน

Comment

แล้วมันมีโอกาศไหมครับที่
                ทดสอบ ซิงค์ 2 ตัว เป็น A , B

เปิดเคส A เย็นกว่า B
                ปิดเคส B เย็นกว่า A

Comment

Originally posted by oygnon View Post
                  แล้วมันมีโอกาศไหมครับที่
                  ทดสอบ ซิงค์ 2 ตัว เป็น A , B

เปิดเคส A เย็นกว่า B
                  ปิดเคส B เย็นกว่า A
                  ก็มีโอกาศที่จะเป็นไปได้ เพราะแต่ละตัว ทิศทางลมไม่เหมือนกัน

Comment

อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Ultra120 ไปเยย

Comment

คนตอบเพียบเลย ยังเลือก ไม่ถูกครับ

Comment

Ultra120 HR-01 Andy 3ตัวนี้ + พัดลมแรงๆ Work More !!

Comment

สงสัย ได้ andy เปลี่ยนพัดลม แง่มๆ

Comment

พัดลม Tt ดังมาก มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X