Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Tuniq มาเดือนกว่าๆและ อยากรู้ว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Tuniq มาเดือนกว่าๆและ อยากรู้ว่า

ทำความสะอาดยังไงครับ รู้สึกว่าขอบๆมันเริ่มมีคาบอะไรซักอย่าง ลองเช็ดแบบที่ยังไม่ได้ถอดออกมา คือเช็ดดูเฉยว่ามัน

คืออะไร แต่เช็ดไม่ออก ก็เลยอยากรู้ว่าต้องใช้น้ำยาอะไรในการทำความสะอาดหรือเปล่า

ถอดมาแช่ น้ำอัดลมครับ
    ก้อถอดออกมาแช่น้ำอัดลม สัก ประมาน 3-4 ชม
    และ ใช้มือขัด คราบออก (ถ้าใช้สก็อตไบร์มันออกเร็วแต่เปงรอย แนะนำใช้นิ้วมือคับดีที่สุด)
    ขัดเสดๆๆแล้วนำมาล้างนำ้สะอาด ให้สะอาดคับ เช็ดให้แห้ง เดี่ยวมีเพื่อนเปงน้องหนิม (สนิมนั่นเองไม่แน่ใจนะว่าตัว Tuniqนี้จะขึ้นป่าว)
    นำใส่กลับอย่างวเก่าในสภาพใหม่เอื่ยม งามๆ อิอิ เสร็จและ เห้อเหนื่อย

Comment

อย่าลืมเช็ดให้แห้งและ ล้างน้ำออกให้หมดนะ ให้สะอาดด้วย

Comment

Originally posted by getready2day View Post
        ถอดมาแช่ น้ำอัดลมครับ
        ก้อถอดออกมาแช่น้ำอัดลม สัก ประมาน 3-4 ชม
        และ ใช้มือขัด คราบออก (ถ้าใช้สก็อตไบร์มันออกเร็วแต่เปงรอย แนะนำใช้นิ้วมือคับดีที่สุด )
        ขัดเสดๆๆแล้วนำมาล้างนำ้สะอาด ให้สะอาดคับ เช็ดให้แห้ง เดี่ยวมีเพื่อนเปงน้องหนิม (สนิมนั่นเองไม่แน่ใจนะว่าตัว Tuniqนี้จะขึ้นป่าว)
        นำใส่กลับอย่างวเก่าในสภาพใหม่เอื่ยม งามๆ อิอิ เสร็จและ เห้อเหนื่อย

จะมีคราบเลือดออกมาแทน

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          จะมีคราบเลือดออกมาแทน
          จิงๆๆ ต้องระวังอย่างสูง

Comment

ลองใช้น้ำมะนาวดูครับ มะนาวที่เป็นลูกนี่แหละ
            ผมลองเอาบล๊อคน้ำ cpu มาแช่น้ำมะนาว 10 นาทีคราบก็เริ่มออกแล้วครับ แต่เป็นทองแดงน่ะครับ

Comment

มีขึ้นสนิมด้วยเหรอเนี้ย แล้วจะเช็ดข้างในให้แห้งยังไง เป่าลมให้แห้งได้เปล่าครับ

Comment

Originally posted by singha View Post
                มีขึ้นสนิมด้วยเหรอเนี้ย แล้วจะเช็ดข้างในให้แห้งยังไง เป่าลมให้แห้งได้เปล่าครับ
                ก้อน่าจะนะคับเพราะไม่เคยลอง เหอะๆ

Comment

ลองสเปรย์ล้างแอร์สิครับ.....ใสปิ้ง....
                  กำจัดฝุ่นอย่างเดียว ไม่กัดฟินมาก...

Comment

ใช้ไดร์ครับ รับรองแห้งแต่อย่าไปจับตอนเป่าเสร็จใหม่ๆละพอง

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                      ใช้ไดร์ครับ รับรองแห้งแต่อย่าไปจับตอนเป่าเสร็จใหม่ๆละพอง
                      เห็นด้วยๆๆ

Comment

ผมเอาเครื่องดูดฝุ่นดูด ออกนิดหน่อย -*-

Comment

เพิ่งสังเกตุเหมือนกันแหะ

เดี๋ยวต้องลองละครับ

Comment

Originally posted by hkp7m8 View Post
                            ลองสเปรย์ล้างแอร์สิครับ.....ใสปิ้ง....
                            กำจัดฝุ่นอย่างเดียว ไม่กัดฟินมาก...
                            Comfirm ความคิดนี้ครับ เสร็จแล้วเอาน้ำฉีกแรงๆ เอาไดร์เป่าผมเป๋า จะได้แฟนคนเดิมตอนยังนิ๊งๆกลับมาเลย

Comment

มันเป็นยังไง สเปรย์ล้างแอร์ หาซื้อได้ที่ไหนครับ

พอดีที่บ้านไม่ได้ล้างแอร์เอง อิอิ ล้อเล็นครับ

Comment

Working...
                              X