Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดฝาเคสกับปิดฝาแบบไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดฝาเคสกับปิดฝาแบบไหนดีกว่ากัน

เปิดเย็นฝุ่นเยอะ ปิดจัดสายไม่ดีลมเดินไม่สะดวกร้อนครับ

Comment

ดีคนละแบบ เปิดฝามองดูไม่ไม่สวยเหมือนขาดอะไรไปซักอย่าง ฝุ่นบาน และเป็นที่อยู่อาศัยของพวกจิ้งจก แมลงสาบ หนู ปิดฝาดูสวยเรียบร้อย ร้อนกว่าเปิดเคสหน่อยอาจจะมากขึ้นอยู่กับเคสรก+กับระบายเรื่องลมไม่ดี ขจัดปัญหาพวกแมลงและสัตว์ก่อกวนได้บ้าง(แต่ไม่เสมอไปอาจจะเจอพวกมด ตัวดี เพราะสีชมพูหวานๆใน HDD มันเยอะ เกี่ยวไหมหว้า)

Comment

ไม่เคยกลัวฝุ่นทุกวันนี้เปิดมันทั้งสองด้านเลย

Comment

Originally posted by ploynut View Post
          ไม่เคยกลัวฝุ่นทุกวันนี้เปิดมันทั้งสองด้านเลย
          เหมือนกัน (เนียน)

Comment

Originally posted by ploynut View Post
            Originally posted by immortalpao View Post
            เหมือนกัน (เนียน)
            ตามนั้น
            เปิดมันทุกด้านเลย หิหิหิ

Comment

ปัญหาโลกแตก จริงๆ ผมว่าเปิดฝาหน้า ปิดฝาหลังดีกว่าคับ ไม่เหมือนคนอื่นดี

Comment

ผมไม่ใส่เคส เย็นโล่งสบาย 555+

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  ผมไม่ใส่เคส เย็นโล่งสบาย 555+
                  เห็นด้วยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ตามนั้น
                    เปิดมันทุกด้านเลย หิหิหิ

นุ่งผ้าเช็ดตัวเล่นแน่ๆเลยชิมะ

Comment

ความเห็นของผมนะครับ คิดว่าถ้าสเป๊คไม่แรงมากหรือไม่ได้OC ก็ไม่ต้องเปิดหรอกครับ พัดลมที่ให้มา คงจะทำการระบายความร้อนได้ทันอยู่ แต่ถ้า ห้องหรือที่วางคอมพิวเตอร์ไว้ร้อนเกินไปก็ควรเปิดนะครับ แต่ก็ฝุ่นเยอะอยู่ดี แต่ไม่เป็นไรยังไงเราก็หนีฝุ่นไม่ได้หรอก

Comment

ถ้าได้เห็นแต่ล่ะเครื่องที่ประกอบมือ2 ละก็ 5555 ท่านจะคิดว่า.....มันยังใช้ได้อีกหรือหว่า

Comment

ถ้าบ้านหนูเยอะก็ระวังหน่อยครับ หนูเข้าไปฉี่ ละเป็นเรื่อง

Comment

ปิดเพื่อความสวยงามเรียบร้อย และกลัวฝุ่นกลัวจิ้งจกมากกว่ากลัวร้อน

Comment

ผมเปิดข้างนึง แล้วไม่ใช้ก็ปิด น่าจะดีนะ

Comment

Working...
                              X