Announcement

Collapse
No announcement yet.

gigabyte 3d cooler ตัวนี้ใส่ 939 ได้ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gigabyte 3d cooler ตัวนี้ใส่ 939 ได้ใหมครับ

gigabyte 3d cooler ตัวนี้ใส่ 939 ได้ใหมครับ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...5rm/index.html

แต่ sink เป็นสีเงินนะครับ ไม่ใช่ทองแดงแบบอันนนี้อ่ะ และถ้าใส่ได้มันจะใช้ดีกว่าตัวเดิมๆที่มากับ cpu ใหมครับใช้ 3000+ 939 อยู่
    Last edited by 1two3; 21 Apr 2007, 00:59:01.

ลองไปถามน้องแอนดูนะ

Comment

น้องแอน ใหนอ่ะครับ ไม่รู้จัก

Comment

ใส่ไม่ได้ครับ

Comment

โทษทีครับโพสก์ผิดกระทู้ไม่ทันสังเกตุว่ามี Cooling system ขอบคุณที่ย้ายมาให้ครับ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
            โทษทีครับโพสก์ผิดกระทู้ไม่ทันสังเกตุว่ามี Cooling system ขอบคุณที่ย้ายมาให้ครับ
            อ๋อ..ไม่ว่ากันครับ ไม่รู้ย่อมไม่ผิด แล้วก็ที่สำคัญมันก็โพสได้แหละห้องนั้นอะ เพราะถามได้ทุกอย่าง แต่แค่ที่แบ่งมาก็เพื่อให้มันง่ายต่อการค้นหาเท่านั้นแหละครับ ว่าเราอยากจะหาข้อมูลเรื่องไหน ไม่ต้องไปหาแบบหว่านแหงัยครับ

Comment

ลองถอดขาล๊อค ของซิงค์เดิม 939 ไปดัดแปลงดู

สอดใต้ตัวซิงค์ กับฐาน

ถ้ามันไม่พอดี ก็ลองหาอะไรมารอง

ลองดู

คงได้ประมาณนี้

Comment

เท่ากับว่าถอดตัวล๊อคมันมาใส่แทนใช่ป่ะครับถ้าไม่พอดีก็เอาอะไรมารองให้พอดี

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                  เท่ากับว่าถอดตัวล๊อคมันมาใส่แทนใช่ป่ะครับถ้าไม่พอดีก็เอาอะไรมารองให้พอดี
                  ตามนั้น

Comment

ลองใส่ดูแล้วมันล๊อคได้ครับ แต่รู้สึกจะไม่ค่อยดีเลยถอดออกมา เห็นซิลิโคลนมันติดแค่ขอบๆ ด้านข้างด้านเดียวริมๆเองครับ หรือผมใส่ไม่ดีเอง

Comment

ลองดูละ สู้ตัวเดิมๆ มากับ cpu ไม่ได้อ่ะครับ อุ อุ

Comment

Working...
                      X