Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมหาไม่เจอคร้าบบบบบ C1E เนีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมหาไม่เจอคร้าบบบบบ C1E เนีย

คือผม หา ไอเจ้า C1E ไม่เจออ่ะครับ ไม่ทราบว่า มันอยู่ส่วนไหนของ ไบออส ครับ
    เห็นบอกว่าให้ปิดมัน ผมก็เข้าไปในไบออส หายังไงก็หาไม่เจอ

มันจะอยู่ในหัวข้อที่เกี่ยวกับcpuคับถ้าจำไม่ผิด เช่นบอร์ด ASUS ก้อ CPU configation ประมาณเนี้ยอ่ะ ลองหาดูคับ บางบอร์ดจาเขียน C1 เฉยๆอ่ะ

Comment

บางเมนบอร์ดไม่มีฟังค์ชั่นให้สามารถปิดได้ ขึ้นกับเมนบอร์ดนั้นๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ เออ คุณ TWK นี้ อยู่ตรงไหนของสำโรงอ่ะครับ อีกเรื่อง เรื่องที่แนะนำผมให้เปลี่ยนเมมบอร์ดนั้นคือ จริง ๆ ผมซื้อเครื่องใหม่อ่ะครับ สอย Q6600+P5Q+9800GT+1GB*2+Powerของไรจำไม่ได้ 600W มาอ่ะครับ

Comment

Originally posted by a31793 View Post
          ขอบคุณมากครับ เออ คุณ TWK นี้ อยู่ตรงไหนของสำโรงอ่ะครับ อีกเรื่อง เรื่องที่แนะนำผมให้เปลี่ยนเมมบอร์ดนั้นคือ จริง ๆ ผมซื้อเครื่องใหม่อ่ะครับ สอย Q6600+P5Q+9800GT+1GB*2+Powerของไรจำไม่ได้ 600W มาอ่ะครับ
          ตามรายเซ็น ปากทางเข้าวัดมหาวงศ์

P5Q ก็เข้าไปใน BIOS
          Disabled ให้หมด (ที่วงสีแดงๆ นะ)

Comment

ขอบคุณ หลาย ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ น้ำใจงามมากมาย อิอิ

Comment

มีถ่ายรูปมาให้ดู ด้วย อิอิ ป๋ม อยู่ หนามแดง ครับ

Comment

ท่าน TWK ลากโชว์หน่อยเห็น e8600
                แรงๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by LineBacker View Post
                  ท่าน TWK ลากโชว์หน่อยเห็น e8600
                  แรงๆๆๆๆๆ
                  ใช้แค่ E7200 เอง อะ
                  ที่ให้ดูนั้นรูป Copy เค้ามา นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ใช้แค่ E7200 เอง อะ
                    ที่ให้ดูนั้นรูป Copy เค้ามา นะ
                    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Working...
                    X