Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Heat Sink 775 PD ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Heat Sink 775 PD ทีครับ

ช่วยแนะนำชิ้งช็อกเกต 775 แบบไม่มีพัดลมอะครับ
    คือรำคาญพัดลมเดิมมันดังมักๆ หูจะตึงอยู่แล้วทุกวันนี้อะ
    ราคา มะเกิน 2000 +-500 ได้คับ
    การใช้งาน เปิด 24 ชั่วโมง + บิต + เล่นเกม + ดูหนัง,ฟังเพลง(เป็นหลัก)
    ช่วยแนะนำทีครับ ไม่คล๊อกครับ (เผื่อไว้ให้ก็ดีครับเผื่อคล๊อก)

ใช้พัดลมรอบต่ำๆ อะครับ ถ้าไม่ใช้เลยคงไม่ไหว อากาศร้อนนนนนน

Comment

เคยมีประสพการ์ณนี้เหมือนกัน
      เสียงพัดลมดัง จนทนไม่ได้เลย
      เปลี่ยนมาใช้ น้ำ เงียบถูกใจเลย แต่พอดีเครื่องไม่ค่อยได้ปิด
      ปั้มน้ำพัง พัดลมเป่าหม้อน้ำไหม้
      เลยกลับมาที่ ฮีทซิ้งค์ เป็นฮีทไปป์ก็ต้องมีพัดลม แต่อาจจะไม่เสียงดัง
      ก็มีปัญหาอีกว่า เคส โฟลวลมไม่ดี ทำให้อุณภูมิภายในเครื่องสูงมาก
      ก็ต้องเปลี่ยนเคสอีกเป็นอลูมิเนียม
      จาก mid tower aluminium -> full tower aluminium
      จากพัดลมไม่กี่ตัว ก็กลายเป็นหลายตัว
      สรุปจากเดิม ก็ยังหนีเสียงของพัดลมไม่ได้ อยู่ดี เพราะบ้านเรา อากาศร้อน
      นอกเสียจากเปิดใช้ในห้องแอร์ หรือไม่ได้ใช้งานต่อเนื่องเป็นเวลานาน

ถ้าต้องการเงียบจริงก็ระบายความร้อนด้วยน้ำ แหละ แต่ต้องลงทุนหน่อย มันจะต่อเนื่องไปถึงเคส
      ด้วย ระบายความร้อนทั้ง ซีพียู การ์ดจอ ชิปเซ็ท ฮาร์ดดิสก์ ติดพัดลมตัวใหญ่ รอบต่ำ
      เท่านี้เล่นคอมฯ ก็จะเงียบถูกใจ

ไม่ต้องไปทดลองเปลี่ยนทีละชิ้นอีก
      Last edited by sonicm; 22 Apr 2007, 13:47:15.

Comment

ถ้า 2 ตัวนี้หละครับ
        Thermalright HR - 01
        Thermalright ULTRA - 120
        อันไหนดีกว่ากันครับ
        แล้วถ้าติดพัดลมอันไหนดีกว่ากันครับ แล้วถ้าไม่ติดหละจะร้อนมากไหมครับ

Comment

Originally posted by kapoogloog View Post
          ถ้า 2 ตัวนี้หละครับ
          Thermalright HR - 01
          Thermalright ULTRA - 120
          อันไหนดีกว่ากันครับ
          แล้วถ้าติดพัดลมอันไหนดีกว่ากันครับ แล้วถ้าไม่ติดหละจะร้อนมากไหมครับ

ติดไปเถอะครับ พัดลม

2ตัวนี้ กินกันไม่ลง ชอบตัวใหน เอาตัวนั้น

ส่วนพัดลม ก็ลองพวก Thermaltake Smartcase Blue led

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ติดไปเถอะครับ พัดลม

2ตัวนี้ กินกันไม่ลง ชอบตัวใหน เอาตัวนั้น

ส่วนพัดลม ก็ลองพวก Thermaltake Smartcase Blue led
            เจ้าตัว Thermalright ULTRA - 120 มันติดพัดลมได้ทั้ง2ด้านไหมครับ

Comment

ไม่ลองดูๆซามูไรบ้างล่ะครับ

Comment

Originally posted by kapoogloog View Post
                เจ้าตัว Thermalright ULTRA - 120 มันติดพัดลมได้ทั้ง2ด้านไหมครับ
                อย่าไปรอ รูปของท่าน kongzzilla
                Last edited by battlecruiser; 22 Apr 2007, 18:05:37.

Comment

ขอบพระคุณมากคร๊าบ...
                  ไปถอยมาโลด

คุณbattlecruiserชอบดูการ์ตูนเหรอครับ

Comment

ขอบพระคุณมากคร๊าบ...
                    ไปถอยมาโลด

คุณbattlecruiserชอบดูการ์ตูน(ผู้ใหญ่)เหรอครับ
                    ใช่มั้ง (ตอบแทน เอิ๊กๆๆๆๆๆ)

Comment

เหอะๆสายไรกันครับ หึหึ ผมโลลิ ครับ

Comment

น่าเอาลองใช้บ้างง

Comment

Working...
                        X