Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมถึงเป็นเช่นนี้- -(แรมครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมถึงเป็นเช่นนี้- -(แรมครับ)

คือว่า ตามรูปเลยครับ

คือว่า ผมลากแรมไปที่บัส 200(3-4-4-8) ไปที่ 238(3-4-4-10) น่ะครับ

แล้วลองรีสตาร์ทใหม่ เช็คในซีพียู-ซีดู มันไม่ตรงกับที่ลากไปน่ะครับมันยังเป็น บัส 167(3-4-4-8)เหมือนเดิม แต่พอเข้าไปในโหมด SPD มันกลับแจ้งว่าอยู่ที่บัส 238แล้วครับ

เลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วแรมผมตอนนี้ทำงานที่บัสเท่าไหร่ครับ แล้วพอมีโปรแกรมอื่นที่เชคได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ดันหน่อยยย

Comment

ดันต่ิอ

Comment

อัพเวอชั่น cpu-z ครับ ตอนนี้มัน 1.5 แล้ว

Comment

ใน SPD มันบอกค่าบัสแรมสูงสุด ไม่ใช่ค่าที่ใช้งานครับ ค่าที่ใช้งานใน cpu-z บอกถูกแล้ว

Comment

งั้นก็แสดงว่า ที่ผมลากกับ spdtool ไม่มีผลต่อการทำงานจริงเลยหรอครับ

Comment

ดันต่อ

Comment

Originally posted by PraFire View Post
                งั้นก็แสดงว่า ที่ผมลากกับ spdtool ไม่มีผลต่อการทำงานจริงเลยหรอครับ
                spd tools เค้าเอาไว้เขียนค่า spd ใหม่ให้แรม ไม่เกี่ยวกับการลากแรม

ปรับในไบออสรึยังครับ

cpu-z น่าจะแสดงถูกแล้ว

Comment

Originally posted by zman View Post
                  spd tools เค้าเอาไว้เขียนค่า spd ใหม่ให้แรม ไม่เกี่ยวกับการลากแรม

ปรับในไบออสรึยังครับ

cpu-z น่าจะแสดงถูกแล้ว
                  กำเลย ผมนึกว่ามันเอาไว้ลากแรมได้ด้วย - - งั้นคงต้องกลับไปลากในไบออสเหมือนเดิม

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยไขข้อข้องใจครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X