Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงมาก ถามหลายอย่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงมาก ถามหลายอย่าง

1. ประกัน A&L จุกจิกป่ะ (ปัญหาเย๊อะเหมือนเลวคอมมั้ย)
    2. ผมอยู่ต่างจังหวัดถ้าจะเคลมของกับ Busitek ฝากพวกร้าน JIB,HWH,BitIT พวกนี้เคลมได้มั้ยอ่ะ

เรื่องของเรื่องคือคืนวันพุธฝนตกหนัก ฟ้าแรงด้วย แล้วฟ้าก็ผ่าลงมาที่เสาไฟฟ้าข้างๆบ้านผม ไฟตกไปแล้วก็มา

คอมผมต่อไฟผ่าน UPS ก็ดับนะแต่ก็ยังเปิดได้ แต่ผมก็ปิดไปอีกเพราะไม่มั่นใจสถานณการณ์

เช้ามา (วันพฤหัส) ไฟจะดับ 09.00-18.00 น. พอไฟมาก็เปิดคอมเล่นปกติ แต่เล่นไปสักพักเน็ตหลุด (ADSL ดับไปด้วย) แล้วก็ติดอีกครั้งแต่กำคับ ผมเข้าเน็ตไม่ได้ทั้งๆที่ไฟสัญญาณปกติหมดทุกอย่าง

ผมเลยกด Reset ที่ Router เพื่อใส่ User และ Pass ใหม่ หลังจากนั้นไฟแลนก็ดับไปเฉยๆ
    ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไรเพราะบอร์ด P5E ต้องเข้าวินโดวก่อนถึงไฟแลนที่เราท์เตอร์จะติด

จนถึงวันนี้ช่วงบ่ายๆ (เพิ่งตื่น) เปิดคอมเข้าวินโดวเอะทำไมไฟแลนยังไม่ติด (เริ่มวังเวงล่ะ) เลยรื้อคอมออกจากเคส ลองต่อลอยบอร์ดดูก็ไม่ติด ตอนนี้เลยต้องใช้ USB แทนสายแลน

ก็เลยลองเอาบอร์ด M2N มาต่อดูว่าสายแลนกับเราท์เตอร์มีปัญหามั้ย กำคับ M2N ต่อแลนเข้าเน็ตได้สบาย ทำไงดีล่ะทีนี้ (นึกในใจ P5E กู ซวยยกูล่ะ)

เซ็งเลยคับที่เล่ามายังคิดหนักเลยตอนนี้เรื่องประกัน ตอนนี้ไม่มีตังเข้ากทม.ซะด้วย เคลมยังไงดีหว่า??

เดี๋ยวมีอะไรเพิ่มเติมจะมาลงต่อจากนี้คับ

ผมส่งเครม DVDRW ไป วันที่ 6 เนี้ย ครบ 2 เดือน ^_^

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
      ผมส่งเครม DVDRW ไป วันที่ 6 เนี้ย ครบ 2 เดือน ^_^
      โอ้วววว 2 เดือน นานมาก แต่คงก็คงนานเพราะจะให้ผมหาค่ารถมั้ง

Comment

A&L ถ้าเครมผ่านร้านลูกสาขาก็ประมาณ2อาทิตย์ครับ เร็วสุด(กทม) แต่ผมไม่เคย ผมเคลที่สำนักงานใหญ่เลยทีเดียว เสียเวลาที่เดียว ได้ของเลย(ถ้ามีนะ) แต่กรณีท่านอยู่ต่างจังหวัดก็อืมม ยังไงถ้ารอได้ก็รอ รอไม่ได้..ก็ต้องรอครับ อิอิ แซวเล่นนะ

Comment

สนง.ใหญ่ A&L อยู่ตารางเมตรไหนของกทม.หว่า???

จากเอกมัยไปยังไง (ไม่เอาแท็กซี่นะคับ) หรือถ้าหมอชิตใกล้กว่าก็หมอชิตก็ได้

Comment

เรื่องเคลมA&Lไม่เคยเคลม อิอิ

ลองโทรติดต่อดูยังครับเผื่อส่งของเคลมผ่านไปรษณีย์ได้

ผมว่าซื้อการ์ดแลนมาใช้แก้ขัดไปก่อนมั้ย

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
              เรื่องเคลมA&Lไม่เคยเคลม อิอิ

ลองโทรติดต่อดูยังครับเผื่อส่งของเคลมผ่านไปรษณีย์ได้

ผมว่าซื้อการ์ดแลนมาใช้แก้ขัดไปก่อนมั้ย
              ตอนนี้ต่อเน็ตทาง USB อยู่อ่ะคับ

ไม่อยากใส่การ์ดและอ่ะ (การ์ดแลนที่ไม่ได้ใช้ก็มี)

ดันไปนิด ต้องการความเห็นเพิ่ม งุงิ

Comment

ดันนิด จะตกและ

Comment

ขอโทดคับ ที่ไฟเนตไม่ติด แต่ไฟ DSL ติด เพราะเครือข่ายหรือป่าว ครับ เห็นบอกว่าฝนตกด้วย อาจจะมีปัญหา เล่นรื้อออกมาต่อไหม่หมดเลย

Comment

อยู่ตึง 9Tower มันจะอยู่ตรงข้าม Fortune นะครับดูแผนที่ละกันนะ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
                      ขอโทดคับ ที่ไฟเนตไม่ติด แต่ไฟ DSL ติด เพราะเครือข่ายหรือป่าว ครับ เห็นบอกว่าฝนตกด้วย อาจจะมีปัญหา เล่นรื้อออกมาต่อไหม่หมดเลย
                      ตอนนี้ใช้ได้คับ (ต่อผ่าน USB)

ขอบคุณคับ

Originally posted by nemo_ee14 View Post
                      อยู่ตึง 9Tower มันจะอยู่ตรงข้าม Fortune นะครับดูแผนที่ละกันนะ
                      โทษทีนะคับ บอร์ดผมประกัน Busitek+A&L คับ ไม่ใช่ HWH

(ผมเข้าใจผิดหรือคุณเข้าใจผิดหว่า??) ขอบคุณคับ

Comment

วันนี้ไปถามร้าน HWH ตึกคอมศรีราชามาแล้วคับ เค๊าบอกว่าถ้ามี Void ของ A&L ก็ฝากเค๊าเคลมได้ สบายใจไปคับ แต่ยังไม่เคลมเพราะว่าไม่มีบอร์ดใช้ กรรม

Comment

Working...
                        X