Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Q6600 อยู่ขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Q6600 อยู่ขอถามหน่อยครับ

ตอนนี้ Q6600 Rev. G0 ที่ขายกันอยู่ เป็น week ไหนหรือครับ
    มีใครลดตัวคูณ 6/7/8 แล้วลากไปได้ บัสเกิน 500
    มีบ้างไหมครับ
    แล้วท่านที่ใฃ้ ใช้ week(Rev. G0) อะไรกันบ้างครับ
    ขอข้อมูลหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ของผมเป็น 727 แต่มีปัญหาที่ BIOS ลดตัวคูณไม่ได้
    BIOS ตัวที่ลดได้ก็มีปัญหากับ 4 หัว เลยใช้ x9 อย่างเดียวเลย

รอบอร์ดใหม่อยู่ ไม่รุจะเจอปัญหาเดิมรึป่าว เพราะใช้ยี่ห้อเดิม DFI

Comment

Originally posted by NHON View Post
      ของผมเป็น 727 แต่มีปัญหาที่ BIOS ลดตัวคูณไม่ได้
      BIOS ตัวที่ลดได้ก็มีปัญหากับ 4 หัว เลยใช้ x9 อย่างเดียวเลย

รอบอร์ดใหม่อยู่ ไม่รุจะเจอปัญหาเดิมรึป่าว เพราะใช้ยี่ห้อเดิม DFI
      ตัว 680i ปรับลดตัวคูณ ได้ทุกยี่ห้อครับ

วีธีปรับ ดูที่นี่ครับ

รายละเอียดเมนบอร์ด DFI 680i
      ดูที่นี่ครับ

http://www.overclockers.co.nz/ocnz/r...00680ltsli0305

มีคนใช้บอร์ดชิพเดียวกับท่าน CPU Q6600 week เดียวกัน ลองไปดูครับ

http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=155921
      Last edited by PPEP4D; 10 Sep 2007, 11:19:17.

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

ปรับลดได้ครับ ถ้าใช้ CPU 2 หัว เคยใช้กับ E6600
          แต่ถ้าเป็น 4 หัว จะมี Bios โดยเฉพาะ ลองมาทุกเวอร์ชั่น ปรับไม่ได้ ไม่ใช่ว่าปรับไม่เป็นครับ

ไม่ทราบว่าใช้บอร์ดรุ่นไหนอยู่ครับ
          ผมหาข้อมูลใน DFI Forum ส่วนมากมีปัญหา ดันบัสได้ไม่เกิน 400 (สำหรับ Q6600)

Comment

ใช้อยู่ครับ แต่ไม่กล้าลากที่บัส 500 แรมมันไปไม่ถึง เดี๋ยวมันขาดใจตายก่อน
            ได้สุดๆ ตามลายเซ็นอ่ะท่าน เดี๋ยวเรื่อง Week ของผมเป็น วีค 24 น่ะครับท่าน

Comment

แอบเอาให้ดูครับ

ไปได้สุดๆแค่นี้อ่ะครับ กับ Sink Stock
              Last edited by big_1981; 2 Sep 2008, 14:21:09.

Comment

Originally posted by NHON View Post
                ปรับลดได้ครับ ถ้าใช้ CPU 2 หัว เคยใช้กับ E6600
                แต่ถ้าเป็น 4 หัว จะมี Bios โดยเฉพาะ ลองมาทุกเวอร์ชั่น ปรับไม่ได้ ไม่ใช่ว่าปรับไม่เป็นครับ

ไม่ทราบว่าใช้บอร์ดรุ่นไหนอยู่ครับ
                ผมหาข้อมูลใน DFI Forum ส่วนมากมีปัญหา ดันบัสได้ไม่เกิน 400 (สำหรับ Q6600)
                หรือครับ แปลกดี
                ผมใช้แบบนี้อยู่ครับ

QX6700 ผมยืมเค๊ามาครับ

แต่ผมเคยใช้ Striker EXtreme กับ Q6600 มันก็ปรับลด ตัวคูณได้นะครับ

ตัว Quad Core Rev. B3 นี่มันร้อนตับแลบ เลยครับ
                โดยเฉพาะเจ้า QX6700 ตัวนี้ ร้อนมากเลยครับ
                อยากหา Q6600 เย็นๆ หน่อยหนะครับ

Originally posted by big_1981 View Post
                ใช้อยู่ครับ แต่ไม่กล้าลากที่บัส 500 แรมมันไปไม่ถึง เดี๋ยวมันขาดใจตายก่อน
                ได้สุดๆ ตามลายเซ็นอ่ะท่าน เดี๋ยวเรื่อง Week ของผมเป็น วีค 24 น่ะครับท่าน
                ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล
                ถ้าได้แรมดีๆ คงไปได้เกิน 4 GHz แน่เลย

3.9 GHz นี่ท่านใช้ไฟเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                  แอบเอาให้ดูครับ

ไปได้สุดๆแค่นี้อ่ะครับ กับ Sink Stock
                  หาาา ใช้ Sink Stock ทำมาย มันเย็นจังครับ แค่ยี่สิบกว่า องศาเอง
                  โปรแกรม Asus probe เสียป่าวครับ

G0 เย็นขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย

Comment

ท่านบิ้กเปลี่ยนมาเล่น Q6600 แล้วเหรอเนี่ยะ จะแรงไปกันใหญ่แล้ว....

Comment

ว่างั้นอะ ใช้ ซิงเดิมๆ 3.9 แถมQ ด้วยนี้24ผมว่า ยากนา ขนาด C2D เปิดแอร์ 3.9ยังเฉียดๆ 30เลย

Comment

ผมปรับตัวคูณได้นะครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่เป็น 8*400 board gigabyte P35-DS3R ครับ

Comment

ผมก็ปรับตัวคูณได้ครับ บอร์ด Commando

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                            ว่างั้นอะ ใช้ ซิงเดิมๆ 3.9 แถมQ ด้วยนี้24ผมว่า ยากนา ขนาด C2D เปิดแอร์ 3.9ยังเฉียดๆ 30เลย
                            ผมก็ว่างั้นอ่ะท่าน มันเย็นผิดปกติง่ะ

Comment

Originally posted by PPEP4D View Post
                              หรือครับ แปลกดี
                              ผมใช้แบบนี้อยู่ครับ

QX6700 ผมยืมเค๊ามาครับ

แต่ผมเคยใช้ Striker EXtreme กับ Q6600 มันก็ปรับลด ตัวคูณได้นะครับ

ตัว Quad Core Rev. B3 นี่มันร้อนตับแลบ เลยครับ
                              โดยเฉพาะเจ้า QX6700 ตัวนี้ ร้อนมากเลยครับ
                              อยากหา Q6600 เย็นๆ หน่อยหนะครับ

ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล
                              ถ้าได้แรมดีๆ คงไปได้เกิน 4 GHz แน่เลย

3.9 GHz นี่ท่านใช้ไฟเท่าไหร่ครับ
                              ใช้ไฟประมาณ 1.575 ครับ

Comment

Working...
                              X