Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดี๋ยวนี้ DVD-RW ไปถึง 22x กันแล้วเหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดี๋ยวนี้ DVD-RW ไปถึง 22x กันแล้วเหรอคับ

ผมยังใช้ combo อยู่เลย ตามไม่ทันจริงๆ ไม่รู้จะเร็วไปถึงไหน

แผ่นก็ไม่รู้มียัง

LG Black 22X DVD+R 8X DVD+RW 16X DVD+R DL 22X DVD-R 6X DVD-RW 12X DVD-RAM 16X DVD-ROM 48X CD-R 32X CD-RW 48X CD-ROM 2MB Cache IDE 22X DVD±R DVD Burner ...

ไรท์จริงที่ใช้งานได้ก็ 4X-8X อยู่ดีครับ มากกว่านั้นข้อมูลที่ไรท์อาจมีอายุไม่ถึง 6เดือน-ปีก็จะอ่านไม่ได้หรืออ่านได้ยาก

ส่วนกรณียิ่งอ่านได้สปีดสูงขึ้น จะทำให้อ่านแผ่นที่มีรอยได้สะดุดยิ่งขึ้น
    พวกรอบต่ำๆจะดีมากกว่าเมื่อแผ่นเป็นรอยนะ

Comment

Originally posted by deedee View Post
      ไรท์จริงที่ใช้งานได้ก็ 4X-8X อยู่ดีครับ มากกว่านั้นข้อมูลที่ไรท์อาจมีอายุไม่ถึง 6เดือน-ปีก็จะอ่านไม่ได้หรืออ่านได้ยาก

ส่วนกรณียิ่งอ่านได้สปีดสูงขึ้น จะทำให้อ่านแผ่นที่มีรอยได้สะดุดยิ่งขึ้น
      พวกรอบต่ำๆจะดีมากกว่าเมื่อแผ่นเป็นรอยนะ
      ผมก็ไร้ที่ 4-8x เหมือนกัน(เครื่องที่ทำงาน) ไม่กล้าไร้เร็วเหมือนกันกลัวมีปัญหา

Comment

ใครใช้แล้วบ้าง แล้วใช้ได้ปรกติดีไหมครับ

Comment

หุหุ เหมือนกันคับ

Comment

Originally posted by IntensiveCare View Post
            หุหุ เหมือนกันคับ
            อะไรเหมือนกันครับ^^"

Comment

ช้าแต่ชัวร์ดีกว่า อิอิ

Comment

ไรท์หนัง 4x ไรท์ดาต้า 8x นอกนั้นไม่กล้า

Comment

การ์ตูนใช้ 8x
                  การNตูนที่ชอบ+softwareต่างๆใช้ 4x
                  หนังชมพูใช้ 1 x

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                    การ์ตูนใช้ 8x
                    การNตูนที่ชอบ+softwareต่างๆใช้ 4x
                    หนังชมพูใช้ 1 x
                    1x ไม่รอกันเป็นวันเหรอครับ เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                      1x ไม่รอกันเป็นวันเหรอครับ เอิ๊กๆ
                      อยู่ราวๆ 40 นาที - 1 ชั่วโมงครับ

ของอย่างงี้ดูแล้วมันกระตุกๆไม่ดีครับ

ต้องกระตุกเองถึงจะดี 5555+

>w<

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
                        อยู่ราวๆ 40 นาที - 1 ชั่วโมงครับ

ของอย่างงี้ดูแล้วมันกระตุกๆไม่ดีครับ

>w<

กระทู้เริ่มติดเรท ครับ ^___^

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post

>w<
                          Originally posted by parnatiwat View Post
                          กระทู้เริ่มติดเรท ครับ ^___^

Comment

ก็มีไว้เม่ห์ดี เอาไว้ข่มเพื่อน*0*

Comment

Originally posted by damned View Post
                              ก็มีไว้เม่ห์ดี เอาไว้ข่มเพื่อน*0*
                              ผมว่าน่าจะเป็นจุดขายด้วย ออกใหม่ ที่ละ 2x

คนซื้อจะได้คิดว่าเป็นรุ่นใหม่กว่า

Comment

Working...
                              X