Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามE7200ใน CPU-Zค่าghzไม่ตรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามE7200ใน CPU-Zค่าghzไม่ตรง

ผมมันว่า 1600 ghz อะครับ เลยลองไปปิด C1E ในไบออส แล้วปรับตัวคูณเปน9 ปกติจะเปน8มั้งครับ พอมาดูตอนนี้มันนิ่งเป็น 2.533 แล้ว และตัวคูณเปน 9.5 ไฟv1.152

อยากถามเพื่อนๆว่าแสดงว่าผมใช้เครื่องในความเร็วแค่ 1600 ตลอดเลยใช่ไหมครับ และผมเล่นเกมทำให้กระตุกบางฉากเป็นเพราะตรงนี้ใช่ไหมที่ไม่ได้ปรับ อยากรู้จริง มะกี้เล่น gear of war all high ไปเหมือนจะดีกว่าเดิม (9600gso)
    ช่วยไขความกระจ่างทีครับ แนะนำวีที oc cpuให้ด้วยก้อดีครับตัวคูณในไบออสได้แค่9 ทำไงวิ่งได้สูง
    Gigabyte EP35c-DS3R

ไม่ได้ใช้เครื่องที่ความเร็ว 1600 ตลอดครับ ชิบ intel มันจะมีโปรแกรมอะไรซักอย่างนี้แหละจำชื่อไม่ได้

ที่จะเพิ่มตัวคูณเวลาที่ cpu ทำงานหนักครับ เพราะฉนั้นเวลาที่คุณทำงานที่มันต้องใช้ cpu ที่ความเร็วเกิน 1600

มันก็จะเปลี่ยนตัวคูณอัตโนมัติครับ แล้วพอทำงานเสร็จมันก็จะปรับกลับมาเหมือนเดิม

Comment

speedstep ....

Comment

Originally posted by 111111 View Post
        speedstep ....
        ลองไปปิดไอ้นี่ดูอีกรอบแล้วมารายงานผลด้วยครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=268629

.

Comment

อ่านแล้วงง...

Comment

?????

Comment

??? อืมม อ่านแล้วมึนเลย..

และผมเล่นเกมทำให้กระตุกบางฉากเป็นเพราะตรงนี้ใช่ไหมที่ไม่ได้ปรับ อยากรู้จริง มะกี้เล่น gear of war all high ไปเหมือนจะดีกว่าเดิม (9600gso)
                ตอบ ไม่ใช่ คิดไปเอง Speedstep มันปรับ Ghz ไปเองเวลาโหลด

แนะนำวีที oc cpuให้ด้วยก้อดีครับตัวคูณในไบออสได้แค่9 ทำไงวิ่งได้สูง
                Gigabyte EP35c-DS3R
                ตอบ ปกติ CPU วิ่ง 266 X 9.5
                ให้ปรับไป 333 X 9.5 ปรับ RAM วิ่งตาม BUS มันเอง สมมติใช้ DDR2 800 ให้ปรับบัสแรมเป็น 400
                จะได้ E7200 วิ่งที่ 3.16 Ghz ชิล ๆ ไฟ ออโต้

อ้อ เสียเวลาอ่านกระทู้ตัวเอง แก้คำผิดบ้างนะครับ ช่วยกันใช้ภาษาให้ถูกต้อง

Comment

Working...
                X