Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ใช้งานจริงกันที่เท่าไรครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำไมเย็นๆกานทั้งนั้นนิ asus 9800GTX+ ของผม Idle 51 c full 62 c พัดลม auto ไม่ได้ลาก
    มันเกี่ยวกับตัวไดเวอร์ไหมคับ

Comment

แรงๆ

Comment

พอ กดCPU ทีพุ้งปรี้ดดด แรงๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          พอ กดCPU ทีพุ้งปรี้ดดด แรงๆๆๆๆ
          ความร้อน รึปาว หิหิหิ
          จะเเตะ 90 c ละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ความร้อน รึปาว หิหิหิ
            จะเเตะ 90 c ละ
            ทั้งความร้อนและความแรงเลยครับ ถ้าไม่แรงมันก็จะไม่ร้อน อิอิ

Comment

ให้ท่านเดี่ยวเอามาโชคแล้ว เลยเอามั่ง
              แต่ขี้เกียจนั่งลาก เลยเทสที่ 4.44ghz กับ 9800GTX 799.2/1836/1166.4 ที่ใช้แบบ 24/7

Comment

^
                แรงมากมาย

Comment

มีแต่ของแรงๆ อยากได้บ้างจัง

Comment

เอามั่งอดีด กะลาสี

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                      ให้ท่านเดี่ยวเอามาโชคแล้ว เลยเอามั่ง
                      แต่ขี้เกียจนั่งลาก เลยเทสที่ 4.44ghz กับ 9800GTX 799.2/1836/1166.4 ที่ใช้แบบ 24/7
                      ท่านใช้งานแบบนี้ 24/7 เลยใช่๊ป๊ะครับ

ผมจะได้ใช้บ้าง ขี้เกียจ ปรับไปปรับมา

Comment

Originally posted by kiros View Post
                        ท่านใช้งานแบบนี้ 24/7 เลยใช่๊ป๊ะครับ

ผมจะได้ใช้บ้าง ขี้เกียจ ปรับไปปรับมา
                        ตามนั้นครับ ร้อนนิดๆพอรับได้ จริงๆผมไม่ค่อยได้เปิดคอมทิ้งไว้ข้ามคืนเลยไม่ค่อยห่วง

cpu ร้อนไปหน่อย ไฟ bios 1.55 เข้าวินโดส์เหลือ 1.52 fullload เหลือ 1.475
                        รู้สึก E0 ของผมตัวนี้จะทนไฟนะ ตัวอื่นปรับ 1.3 ก็ทะลุ 70+ แล้ว
                        full load wPrime ก็อย่างที่เห็น แต่ถ้ารันพวก 3DMark06 พวกนี้มันแค่ 60ต้นๆเองครับ

ส่วนการ์ดรู้สึกจะร้อนกว่ารุ่นบวกอยู่หน่อย

Comment

อันนี้ของผมครับ รายละเอียดก็ตามรูปเลย

ปล. ไหง GPU-Z มันยังเห็นเป็น 65nm อยู่ว้าาา ข้องใจๆ

VGA
                          Idle : ~42 Full Load : 58-60
                          CPU
                          Idle : ~42 Full Load : 55-60

Comment

ผมว่าต้องลองใช้ดูหลายๆแอพพลิเคชั่นด้วยนะครับ ผมใช้8800GT คล๊อกcore/shaderไป820/1920 Run ATiToolผ่าน เสร็จลง Assassin's Creed เล่นได้จนจบไม่มีปัญหา แต่ระหว่างนั้นเวลาแฟนเล่นเกมส์ Farm Frenzy จะค้าง ทีแรกนึกว่าเป็นที่ตัวเกม แต่พอลง Crysis Warhead เล่นปรากฎว่าค้างเหมือนกัน ต้องลดลงมาเป็น 770/1850 ถึงเล่นได้จนจบ ส่วน Farm Frenzy ลดลงที่ 800/1900 ก็เล่นได้แล้ว ต่อมาลงHeroesVเล่นโดยใช้คล๊อกเท่ากับCrysis Warheadปรากฎว่าค้างอีก คราวนี้เลยใช้เดิมๆเลย ประหยัดไฟด้วย สงสารPSU350Wattจ่ายการ์ดจอไปก็เกือบครึ่งแล้วมั้งน่ะ คล๊อกซะขนาดนั้น

อันนี้ลองเปิดแอร์ลากดู ได้มาเพิ่มอีกอย่างละ10
                            Last edited by volf; 7 Nov 2008, 03:42:06.

Comment

Originally posted by volf View Post
                              ประหยัดไฟด้วย สงสารPSU350Wattจ่ายการ์ดจอ
                              อาจจะเป็นที่ PSU มากกว่ามั้งท่าน พอ Full Load หนักๆ เข้าแล้วไฟจ่ายไม่พอก็เป็นได้นะครับ

น่าจะลองเปลี่ยน PSU ให้ watt เยอะขึ้นหน่อยนะครับ จะได้ วัดผลได้

Comment

ความร้อนปกติผม noลาก noแอร์ 60องศาครับ ทำให้มันลดวิธีไหนบ้างครับ มือใหม่ เพิ่งสอยมาตะกี้สดๆ

Comment

Working...
                                X