Announcement

Collapse
No announcement yet.

6000+ VS. 9550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6000+ VS. 9550

1.คืออยากทราบว่า ถ้าอยากเน้นเล่นเกมส์ และทำงาน
    จะเลือกอะไรดีครับ ระหว่าง X2 6000+ กับ X4 9550

2.แล้ว 9550 จะเล่นเกมส์ได้ดีเท่ากับ 6000+ ไหมครับ หรือแรงกว่า

3.ความแรง 9550 กับ 6000+ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

4.9550 กับ 6000+ ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ

5.9550 กับ 6000+ ถ้าให้ท่านเลือก ท่านจะเลือกตัวไหนครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยชี้แนะแนวทางให้ผมนะครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆล่วงหน้าคับ

ปล.ผมรัก AMD...

ถ้าต้องการทำหลายๆอย่างพร้อมกัน ก็ 9550 ครับ
    เน้นแรมสัก 4gb นะครับ รับลอง เปิดหลายโปรแกรม ได้แบบไม่ค้าง(คืน)

Comment

6000+ ดีกว่า เวลาทำงาน คุณทำทีละหลายอย่างพร้อมกันเลยเหรอครับ

ทำทั้ง Office2007 ,photoShopCS4 ,แปลงไฟล์หนัง,ไรท์แผ่น พร้อมกัน

ถ้าท่านทำแบบนี้บ่อยๆ อยากให้ไวๆ ก้เน้นหัว

ถ้าทำทีละ อย่าง สองอย่าง สามอย่าง ก็ 2 หัวเหอะคับ เล่นเกมส์ได้ลื่นกว้านิดนึง

Comment

จะ X2 หรือ X4 เล่นเกมส์ได้เหมือนกัน

แล้วแต่งานที่จะใช้ และเงิน

Comment

6000+ เหลือ 3050 บาท ที่ jib

Comment

6000+ ก็เร็วดีนะ ถูกดีด้วย

Comment

นู๋เบือathlon นู๋เชียphenom

Comment

9950 ครับ แรง

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                  ถ้าต้องการทำหลายๆอย่างพร้อมกัน ก็ 9550 ครับ
                  เน้นแรมสัก 4gb นะครับ รับลอง เปิดหลายโปรแกรม ได้แบบไม่ค้าง(คืน)
                  9550+RAM4G.
                  ของเราอะ..ใช้เปิดเวปเร็วดี อิอิ(เกมส์ไม่เล่น)

Comment

x4 9550 + แรม 4G แถมแอบลากเล็กน้อย ไปซัก 2.7-2.8 ก็เนียนมากละครับ : )

Comment

คำถามนี้ถูกถามบ่อยมากๆ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        คำถามนี้ถูกถามบ่อยมากๆ
                        สงสัยต้องตอบว่า ลองหาอ่านกระทู้เก่าๆครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                          สงสัยต้องตอบว่า ลองหาอ่านกระทู้เก่าๆครับ
                          ถูกต้องนะครับ

Comment

Working...
                          X