Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Card หรือ ลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Card หรือ ลำโพง

ตอนนี้ใช้ Audigy24bit Value กับ Inspire M2600
    มีงบอยู่ 4-5K จะ up Sound Card หรือ ลำโพงดีครับ

เน้น ฟังเพลง...

DAC + ลำโพงครับ

Comment

upลำโพงครับ ถ้าลำโพงดี SoundCardไม่มีก็ได้
      แต่มี SoundCardดี ลำโพงห่วย ก็เท่านั้น

Comment

ลำโพงดีแต่ sound onboard ก็เท่านั้น

Comment

ลำโพงก่อนครับ แล้วsoundcardทีหลัง
          แนะนำ altec lansing vs2421 ผมใช้ลำโพงอันนี้ครับฟังเพลงที่ไม่ใช่เพลงร้อค เพราะมากครับ เน้นรายละเอียด เสียงร้องอะนะ เบสกลางๆ นุ่มลึก
          Last edited by yoknipas; 18 Jan 2009, 23:53:27.

Comment

ลำโพงก่อนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by exFictitiouZ View Post
              ลำโพงดีแต่ sound onboard ก็เท่านั้น
              เมื่อก่อนใช้ I-trigue3400 กับ 2Zs ปรับเสียงแทบทุกเพลงเดี๋ยวแหลมเดี๋ยวทุ้ม แต่ลองสอยcom2II มาใช้ต่อกับOnboardก็เพราะแล้วครับ Flatลูกเดียวไม่ต้องปรับอะไรเลย ลำโพงดีไม่จำเป็นต้องใช้SoundCardก็ได้นะครับ
              Last edited by taiiat; 19 Jan 2009, 22:18:39.

Comment

น่าจะลำโพงก่อนนะ เพราะ ก็เหมือนมีซาวด์การด์ไม่มีลำโพง ก็ไม่มีเสียง ฉันไดก็ฉันนั้นแหละพระเจ้าขา...............................................................................................เอ้ย

Comment

เหมือนกันเลย ผมก็ audigy value mod x-fi + creative p380 จะเปลี่ยนลำโพงเหมือนกันครับ
                  เล็งๆ EACAN A600II อยู่

Comment

Working...
                  X