Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU จ่ายไฟนิ่งกับไม่นิ่งมี ข้อดี ข้อเสีย ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU จ่ายไฟนิ่งกับไม่นิ่งมี ข้อดี ข้อเสีย ยังไงครับ

PSU จ่ายไฟนิ่งกับไม่นิ่งมี ข้อดี ข้อเสีย ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

1.มีเเต่ข้อดีครับ
    1.1 เล่นเกมส์ไม่มีดับ
    1.2 จ่ายไฟให้อุปกรณ์ทำงานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ
    1.3 เปิดทิ้งไว้โดยไม่กังวลว่ามันจะไหม้
    1.4 OC ได้อย่างเต็มพลัง
    1.5 รักษาอุปกรณ์ในเครื่องให้ใช้งานได้ยาวนาน

ข้อเสีย

1. ราคาเเพง
    2. ถ้าคอมธรรมดา office จะใช้งานเเล้วไม่คุ้ม
    เทียมไปเถอะ

Comment

ทำไมควรใช้ PSU วัตต์แท้

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
        1.มีเเต่ข้อดีครับ
        1.1 เล่นเกมส์ไม่มีดับ
        1.2 จ่ายไฟให้อุปกรณ์ทำงานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ
        1.3 เปิดทิ้งไว้โดยไม่กังวลว่ามันจะไหม้
        1.4 OC ได้อย่างเต็มพลัง
        1.5 รักษาอุปกรณ์ในเครื่องให้ใช้งานได้ยาวนาน

ข้อเสีย

1. ราคาเเพง
        2. ถ้าคอมธรรมดา office จะใช้งานเเล้วไม่คุ้ม
        เทียมไปเถอะ
        ผมจะหามาใส่ 9800GT อะครับ

RX-530SS 530w มันชอบค้างอะครับ มันเกียวกับ PSU ใช่ปะครับ

Comment

Originally posted by kasumaza View Post
          ผมจะหามาใส่ 9800GT อะครับ

RX-530SS 530w มันชอบค้างอะครับ มันเกียวกับ PSU ใช่ปะครับ

ความจริงเเล้ว พอนะครับ
          เพราะของผมใช้กับ 8800GT อยู่ยังสบาย ๆ HDD 2ลูกไม่เคยค้าง
          ที่ค้างเพราะ
          1.ท่าน OC มากไป
          2.ไดรเวอร์ลองตรวจเเละติดตั่งใหม่
          3.ความร้อน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
              ความจริงเเล้ว พอนะครับ
              เพราะของผมใช้กับ 8800GT อยู่ยังสบาย ๆ HDD 2ลูกไม่เคยค้าง
              ที่ค้างเพราะ
              1.ท่าน OC มากไป
              2.ไดรเวอร์ลองตรวจเเละติดตั่งใหม่
              3.ความร้อน
              ซื้อ

Enermax 460 W ตัว 2 พัดลม

น่าจะดีกว่าไหมครับ(ซื้อมาแล้ว)

Comment

ขนาด PSU ไฟ นิ่งๆ ราคาแพงๆ ยัง Boom ได้
                นับประสาอะไรกับ PSU กระป๋อง ราคาถูกๆ เห็นอุปกรณ์อื่นๆเสียชีวิตไปหลายชิ้น เลย ^^" ( ทั้งเครื่องราคา 2-30000 ฿ อย่าเอาไปฝากกับ PSU ราคา ถูกๆ )
                เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ขนาด PSU ไฟ นิ่งๆ ราคาแพงๆ ยัง Boom ได้
                  นับประสาอะไรกับ PSU กระป๋อง ราคาถูกๆ เห็นอุปกรณ์อื่นๆเสียชีวิตไปหลายชิ้น เลย ^^" ( ทั้งเครื่องราคา 2-30000 ฿ อย่าเอาไปฝากกับ PSU ราคา ถูกๆ )
                  เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
                  คำตอบถูกใจ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                    คำตอบถูกใจ
                    ลายเซ็นท่านถูกใจกว่าอีก

Comment

อย่างอื่นไม่ต้องคิดถึงเลยครับ คิดถึง HDD อย่างเดียวพอ ถ้า HDD ท่านเสียขึ้นมา ข้อมูลสำคัญ ๆ ในนั้นหายหมด ยังไม่นับคลิป AV ที่สะสมอีก ใช้ PSU แหล่ม ๆ เถอะครับ HDD จะได้อายุยืนหมื่นปี

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                        อย่างอื่นไม่ต้องคิดถึงเลยครับ คิดถึง HDD อย่างเดียวพอ ถ้า HDD ท่านเสียขึ้นมา ข้อมูลสำคัญ ๆ ในนั้นหายหมด ยังไม่นับคลิป AV ที่สะสมอีก ใช้ PSU แหล่ม ๆ เถอะครับ HDD จะได้อายุยืนหมื่นปี
                        อู็้้็๊ยยย แค่คิดก็ปวดใจจริงๆ

Comment

Working...
                        X