Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการซื้อคอมชุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการซื้อคอมชุด

พี่ผมมันจะซื้อคอม ผมบอกประกอบเอง มันก็ไม่เอา บอกขี้เกียจเลือก เดี่ยวไม่ตรงกันก็ใช้กันไม่ได้ คอมชุดประกันทีเดียวหมดทั้งเครื่อง ฯลฯ เลยให้ซื้อคอมชุดแล้วกัน

มันเลือกมา 2 ยี้ห้อ HP ประกันปีเดียว สเปคแรงกว่า SVOA นิดหน่อยกับ SVOA ประกัน 3 ปี

จำสเปคไม่ได้อ่ะ เป็นโปร์ชัวร์ราคาไม่เกิน 15000 รวมจอแล้ว

ถามหน่อยว่า ยี้ห้อขอมคอมชุดนี้สำคัญไหม HP มานใช้ AMD ส่วน SVOA มานใช้ intel แล้ว SVOA ประกันก็เยอะกว่าว่าจะเลือก SVOA

SVOA นี้ยี้ห้อไม่ค่อยรู้จัก ท่านว่าดีไหม

กำ อ่านแล้วก่งก๊ง(ในตัวเอง)

ให้พี่เขาใจร่มๆ มาเลือกซื้อประกอบเอง ถ้าได้ก็น่าจะดีนะคับ

ถ้ายังไง เอาเสป็คมาให้คนในบอร์ดช่วยกันดูก็ได้

ผมว่า ประกันนาน ไมไ่ด้แปลว่า ดีเสมอไปนะ แล้วแต่ประกันด้วย (บางอันมีเหมือนไม่มีอ่ะ)

Comment

SVOA ก็ของ สหวิระยา ไงครับ แบนไทยเต็มขั้น อุดหนุนของไทยก็ดีนะครับ

เอาสเปคทั้ง2ยี้ห้อมาให้ดู็ได้ครับ เดี่ยวดูให้ ถ้าพี่อยากซื้อแบบสำเหร็จก็ตามใจครับ ซื้อแล้วสบายใจแบบใหนก็เอาแบบนั้นครับ

ฝากบอกพี่นิดนะครับ
      ถ้าซื้อแยก

CPU ประกัน 3-5ปี
      MB ประกัน 3ปี
      แรม ประกันจนกว่า รุ่นนั้นจะเลือกผลิตกันไปเลย
      DVD ตอนนี้มี 2ปีให้เลือกซื้อ
      VGA 3 ปี
      HDD 5ปี
      ครับ

ไม่ต้องพูกถึงความแรงนะครับว่ามากกว่ากันขนาดใหนครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        SVOA ก็ของ สหวิระยา ไงครับ แบนไทยเต็มขั้น อุดหนุนของไทยก็ดีนะครับ

เอาสเปคทั้ง2ยี้ห้อมาให้ดู็ได้ครับ เดี่ยวดูให้ ถ้าพี่อยากซื้อแบบสำเหร็จก็ตามใจครับ ซื้อแล้วสบายใจแบบใหนก็เอาแบบนั้นครับ

ฝากบอกพี่นิดนะครับ
        ถ้าซื้อแยก

CPU ประกัน 3-5ปี
        MB ประกัน 3ปี
        แรม ประกันจนกว่า รุ่นนั้นจะเลือกผลิตกันไปเลย
        DVD ตอนนี้มี 2ปีให้เลือกซื้อ
        VGA 3 ปี
        HDD 5ปี
        ครับ

ไม่ต้องพูกถึงความแรงนะครับว่ามากกว่ากันขนาดใหนครับ
        เห็นๆ

Comment

ตามท่านวิกรครับ

ผมก็พึ่งเจอปัญหากับคอมชุดของ ACER เมนบอร์ดดันเป็นรุ่นโบราณ ต้องการไดร์เวอร์ SATA
          แต่ดันไม่มี floppy drive มาให้คิดดูสิครับ ทั้งๆที่ใช้ CPU E5300 ใครจะไปคิดว่าจะเจอปัญหาแบบนี้
          เลยต้องเสียเวลายกไป update bios

Comment

Originally posted by bateegoal View Post
            ตามท่านวิกรครับ

ผมก็พึ่งเจอปัญหากับคอมชุดของ ACER เมนบอร์ดดันเป็นรุ่นโบราณ ต้องการไดร์เวอร์ SATA
            แต่ดันไม่มี floppy drive มาให้คิดดูสิครับ ทั้งๆที่ใช้ CPU E5300 ใครจะไปคิดว่าจะเจอปัญหาแบบนี้
            เลยต้องเสียเวลายกไป update bios
            วินMOD เลยครับ จบแน่นอนไม่ต้องยกไปหาบริษัท ลองหลายๆแผ่นครับ

Comment

ช่วยจัดสเปค 10000 ให้หน่อยได้ไหมครับ เผื่อ LCD ไว้ 5000 ลองจัดไปให้ดูเผื่อชอบที่จัดเองมากกว่า

Comment

พี่ครับ แล้ว Duo Core มานคืออะไร เหมือน Core 2 Duo เปล่าครับ

Comment

Originally posted by oBanKo View Post
                  พี่ครับ แล้ว Duo Core มานคืออะไร เหมือน Core 2 Duo เปล่าครับ
                  ไม่เหมือนกันคับ duo core ยังเป็นcpuตัวเดียว

แต่core2duo คือสองตัวจริงๆคับ

Comment

Originally posted by oBanKo View Post
                    ช่วยจัดสเปค 10000 ให้หน่อยได้ไหมครับ เผื่อ LCD ไว้ 5000 ลองจัดไปให้ดูเผื่อชอบที่จัดเองมากกว่า
                    รวม 15000

E5200 2500
                    ASUS P5KPL-AM 1700
                    RAM KINGTON 800 1GX2 1000
                    DVD 800
                    HDD 320G 1700
                    CASE 600W 1000
                    PCI-E HD4670 ASUS 2800
                    LCD 19 3700

เป็น CPU ที่มีระบบ FSB เร็วกว่ากันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                      X