Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ notebook เอาไว้เล่นเกมกับ photoshop งบ 40000-50000 แนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ notebook เอาไว้เล่นเกมกับ photoshop งบ 40000-50000 แนะนำด้วยครับ

กำลังจะซื้อ notebook ซักตัวเอาไว้เล่นเกมกับ ps งบไม่เกิน 50000 อ่ะครับช่วยแนะนำตัวที่น่าสนใจให้หน่อยนะครับ หรือมีถูกกว่านั้นก้อได้นะครับ(ดีซะอีก) รบกวนด้วยครับ

เป็นว่า CPU T7100 หรือ T7300 RAM อัดไป 2GB การ์ดจอแยก HD2500 ขึ้นไป หรือ 8400-8600 ขึ้นไปก็น่าจะโอเคนะครับอยู่ในงบประมาณ

Comment

ตามท่านข้างบนเลยครับทำ PS เน้น Ram เลยครับบ

แต่ว่ารุ่นไหน...ไม่ทราบครับ ไม่ได้ตามเลย

Comment

S41 งาป อิอิ

เชียร์ รุ่นตัวเองอีกแล้วไม่ว่ากานน้าๆๆๆ

Comment

จะลองเป็นหน่วยกล้าตายให้Acerรุ่นใหม่ไหมครับ Acer Gemstoneอ่ะครับ มีอยู่รุ่นนึง CPU T7100 Ram2Gb VGA 8600GTด้วยนะครับ

Comment

ถ้าสเป็คตามข้างบนว่าน่าจะเล่นได้ทุกเกมในตอนนี้แบบไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ รวมถึง crysis ด้วยป่าวครับ แล้ว acer รุ่นที่ว่าจะดีมั้ยครับ

Comment

crysis ไม่แน่ใจเพราะเกมส์ยังไม่ออก spec ที่ใช้เล่นจริงๆก็ยังไม่โผล่
              acer ตัวนี้ spec ดี แต่... ตามที่คุณ Beever_XT ว่าหละครับ ลองเป็นหน่วยกล้าตายให้หน่อย
              เผื่อ series gemstone จะปรับปรุงหมดแล้ว

ไม่งั้นก็ลองมอง BenQ S41 ดีไหมครับ แล้วกดแรม 1g เพิ่มอีกแถวนึง

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                จะลองเป็นหน่วยกล้าตายให้Acerรุ่นใหม่ไหมครับ Acer Gemstoneอ่ะครับ มีอยู่รุ่นนึง CPU T7100 Ram2Gb VGA 8600GTด้วยนะครับ
                ไม่คุณก็ผม คงได้เป็นหน่วยกล้าตายก่อนคับ
                (อัดแรมไป 4Gb เลย ให้ตายอย่างสมศักดิ์ศรี)

Comment

Originally posted by poon4209 View Post
                  ไม่คุณก็ผม คงได้เป็นหน่วยกล้าตายก่อนคับ
                  (อัดแรมไป 4Gb เลย ให้ตายอย่างสมศักดิ์ศรี)
                  เด๋วนี้แรมถูกครับยัดไปเลย

Comment

1GB พันหกแน่ะ...

Comment

แรม 2 g ตัวละสี่พันกว่าหนิ ไม่ได้ถูกเหมือนแรม 1G น่อ
                      ลองเป็นหน่วยกล้าตายให้ Acer หน่อยก็ดีน่ะครับ การ์ดจอ 8600 GT แรงกว่าด้วย ตอนแรกผมก็อยากสอยอยู่เหมือนกัน ชอบดีไซน์ แต่....กลัววววววว เลยเอา S41 มาเพิ่มแรมดีกว่า
                      งบนี้ถ้าจะเล่นเกมส์อย่าเอา 8400 เลยครับอันนั้นแค่พอเล่นได้ ขนาดเอา 8600 GS มาเล่นเกมส์ DX10 เฟรมเรทยังน้อยเลยครับ

Comment

1GB 4พันกว่านะคร้าบ

ผมไม่ชอบทรง acer ใหม่เลย มานอวบๆๆๆๆๆ

Comment

Ram Notebook DDR2 1Gb ราคาประมาณ 1,500-2,000 บาทครับ
                          ถ้าเป็น DDR1 จะสามพันกว่าบาท

Acer รุ่นที่ใช้การ์ดจอ 8600M GT นี้ใส่แรมได้ 4 ช่องนิครับ
                          (รู้สึกรุ่นที่เป็น Gem Stone จะใส่ได้สูงสุด 4Gb หมดนะครับ)

เคยลอง oc 8600M GS ของ S41 แล้วเล่น Lost Planet (จากเดิมๆ 600/700 เป็น 705/805)
                          เห็น FPS ขึ้นมาประมาณ 2-8 FPS
                          ก็อยากรู้เหมือนกันว่า 8600M GT จะแรงกว่ามากไหม(รอดู 8700M GT จากโตชิบา)

Comment

ใช้ Acer ตัว Gemstone อยู่ครับ ที่เป็น 8600m GT หนะครับ

แรมมี 2 ช่องครับ แต่รองรับ 4G ซึ่ง ถ้าจะเพิ่มก้อต้องเปลี่ยนแรมเก่าออกครับ

Comment

Originally posted by lostang3l View Post
                              ใช้ Acer ตัว Gemstone อยู่ครับ ที่เป็น 8600m GT หนะครับ

แรมมี 2 ช่องครับ แต่รองรับ 4G ซึ่ง ถ้าจะเพิ่มก้อต้องเปลี่ยนแรมเก่าออกครับ
                              อ้าว หรอครับ
                              เข้าใจผิดซะเอง ขอโทษครับ

แล้วคุณ lostang3l ใช้รุ่นนี้เป็นยังไงครับ เวลาเล่นเกมความละเอียดสูงๆเครื่องร้อนมากไหมครับ
                              (เห็นบอดี้ใหม่ดูหนากว่าเก่า น่าจะร้อนน้อยกว่า)

Comment

Working...
                              X