Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อัพเดตสถานการณ์ 26/2/2554
    เมื่อวานช่าง TOT ได้มาจัดการย้ายตำแหน่งเสาและเก็บสายตามที่ได้บอกไว้(ไหนบอกจะมาเก็บวันจันทร์?) ผมกลับมาถึงบ้านก็เห็นช่างกำลังนั่งงง และปรึกษากันอยู่
    โทรถามศูนย์นู่นนี่ ผมก็คิดอยู๋ในใจว่ามันมีปัญหาเปล่าวะ? แล้วมันก็จริงครับ ช่างบ่นกันว่า 5 โมงแล้ว ๆ
    แล้วก็เอาสายแลนมาต่อให้ผมคืน แล้วก็บอกว่าเน็ตยังใช้ไม่ได้ สัญญาณมี แต่ใช้เน็ตไม่ได้ เป็นกับที่กรุงเทพ(มันเกี่ยวกันไหมหว่า) แล้วก็หนีไปเลยครับ เน็ตผมก็ใช้ไม่ได้ แถมยังเปลี่ยนรหัสผ่นเข้า config ตัว Ubiquiti อีก นี่แหละครับที่ผมเคืองเอามาก ๆ เลย เพราะว่าผมอยากจะเข้าไปดูสักหน่อยว่ามันเกิดอะไรขึ้น มีปัญหาตรงไหน เผื่อผมจะฟลุ๊คแก้ได้ ตอนนี้มก็เลยนั่งหงอยกินอยู่นี่แหละครับ
    ต้องมานั่งใช้เน็ตแอร์การ์ดอีกแล้ว ไม่รู้ว่าช่างจะมาซ่อมให้ตอนไหน ช่างก็ไม่ได้บอกไว้

เลยอยากจะถามว่า มีใครพอรู้บ้างไหมครับ ว่าช่างเขาจะเปลี่ยนรหัสเป็นอะไร
    แต่ก่อนจะเป็น ubnt ทั้ง user/pass แต่ตอนนี้มันะเป็นอะไรครับ ช่างเขาจะเปลี่นเหมือนกันหมดหรือเปล่า แล้วก็อีกข้อหนึ่ง ท่านที่ใช้บริการนี้ของ TOT อยู่ ไม่ทราบว่ามีใครใช้ได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ติดมาตั้งแต่ปีที่แล้วครับดีอยู่อ่ะครับ อุปกรณ์ทั้งหมดประมาณ 2800 เน็ต 8 เม็ก เสียเดือนละ 1070

Comment

ปีนขึ้นไปบน เสา แล้วใช้เข็มจิ้มครับ มันจะรีหมดเลยแล้วค่อยมาตั้งใหม่.....แต่ไม่รู้ว่าเค้าตั้ง อะไรไว้...เอิ๊ก

Comment

ถ้าเอา WRT54Gมาต่อจ่ายสัณญาณให้โน้ตบุกอีก2เครื่องได้มั้ยครับ สนใจมาก

Comment

ตอนนี้ผมก็ยังใช้เน็ตไม่ได้เลย ต้องมานั่งเล่น aircard เซ็งมาก ๆ ครับ ช่างทิ้งงานเฉยเลย
            ช่วงนี้ใกล้สอบแล้ว อาจารย์ก็สั่งงานมาไม่ขาดสายเลย แต่เน็ตช้ามาก ทำให้งานผมช้าไปด้วย
            เซ็งจริง ๆ ครับ

Originally posted by ceo-x View Post
            ถ้าเอา WRT54Gมาต่อจ่ายสัณญาณให้โน้ตบุกอีก2เครื่องได้มั้ยครับ สนใจมาก
            ใช้ได้เลยครับ เสียบแล้วไม่ต้องตั้งอะไรก็ใช้ได้เลยครับ

Comment

มารอดูความคืบหน้าครับ
              TOT
              บ้านผม***งจากชุมสายประมาณ 1 กม. (กำลังตัดสินใจติด )
              แต่ Internet บ้านเพื่อน ***งจากชุมสาย 800 เมตร (6M TOT หลุดบ่อยมาก ฟังจากที่เพื่อนบน แถมมาไม่เต็ม บางทีมาไม่ถึง 1M)
              ถ้าหากติด แบบ Wifi แบบ จขกท. มันจะมา 4-6 ตลอด รึป่าว ใครอยู่ในระยะ 1กม. แล้วทดลองติดตั้งแล้ว มาแจ้งข่าวทีครับ

Comment

ที่นครนายกใช้บริการนี้ไม่ได้ครับผมลองโทรไปสอบถามแล้ว เซงเลยครับใช้แอร์การ์ดไปตามเดิมT T

Comment

วันนี้ tot บอกจะมาติดตั้งให้ ไม่รู้มันจะมาป่าว อยู่ นครพนมครับ

Comment

ตอนนี้ tot มาแล้วครับกำลัง เทส สัญญาณ ของผม***งจากเสา 300 M ครับ ข้ามทุ่งนามาเลย -*-

ค่าติดตั้ง 3000 กว่าบาท

Comment

• ไม่ทราบว่าพวกท่านๆที่ติด อยู่แถวๆไหนกันมั้งอ่ะครับ

คืออยากติดมั้งอ่ะครับ ทุกวันนี้ดีขึ้นหน่อยได้ใช้ 3G แต่วิ่งแค่ 2เมก เพราะสัญญาณน้อย แถมค่าใช้แพงตามเคย

โทรไปถาม 1100 บอกมีแต่ต้องเดินสาย ผมอธบายยังไง เค้าบอกว่าต้องเดินสาย(หรือว่าผมอธิบายไม่รู้เรื่องหว่า) T T

Comment

• เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ เห็นที่นี่มีประโยชน์มากจริงๆ เพิ่งติด tot wi-net เมื่อวันเสาร์ 26 ก.พ.54 นี้เอง ราคาสุทธิ 3745 บาท ช่างใจดีครับ เพราะหลังจากติดตั้งจะสามารถใช้ได้วันจันทร์ เพราะต้องไปชำระเงินก่อนจึงจะได้ user + psw ช่างมา 5 คน เราเลยบริการน้ำขวด (อากาศมันร้อน) แต่รบกวนเขาว่าขอใช้ก่อนได้ไหมเพราะเห็นเขา check แล้ว ใช้งานได้ download ได้ประมาณ 5 เมกกว่าๆ upload ได้ 1 เม็กกว่าๆ ที่รบกวนขอใช้เลย ช่างใจดีแอบให้ใช้ user + pss ของช่างไปก่อนเลยได้เล่น
                        วันจันทร์เขามาเปลี่ยน user + psw ให้แล้ว พอดีผมทำงานอยู่ต่างจังหวัดเลยยังไม่ได้กลับไปลองใช้ยาวๆ คาดว่าเสาร์-อาทิตย์นี้คงได้เล่นยาวหน่อย
                        อยู่บางเลน นครปฐมครับ

Comment

• ติดตั้งเรียบร้อย ราคาหาย 3200 บาทถ้วนๆๆ

ความเร็ว วิ่งที่ 5-6 M up 1 mb แล้วแต่โอกาส เยี่ยมเลยละครับ

อุปกรณ์ที่ใช้ติดตั้ง Ubiquiti Nanostation Loco M5

cat5 E หุ้มฉนวนอย่างดี แจ่มมาก

ความเร็วดาวน์โหลด: 5849 kbps ( อัตราการรับข้อมูล: 731.1 KB/sec )
                          ความเร็วอัพโหลด: 911 kbps ( อัตราการส่งข้อมูล: 113.9 KB/sec )
                          ค่าความหน่วง (Latency): 31 ms
                          1 มีนาคม 2554 1311

Comment

• ติดตั้งไว้ตรงไหน เดินสายไกลไหม

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              ติดตั้งไว้ตรงไหน เดินสายไกลไหม
                              ข้างบ้านครับ

เดินสายก็แล้วที่ท่านว่าติดตั้งที่ไหนครับ เดินสายมาจาก ตัวรับเลย

Comment

• อัพเดตสถานการณ์ 2/3/2554
                                เมื่อวานตอนเที่ยง ๆ ช่างมาซ่อมเน้ตที่บ้านผมอีกครั้ง
                                และก็ใช้ได้แล้ว เหตุที่ช่างบอกว่าที่ครั้งก่อนใช้ไม่ได้เพราะว่าช่างใส่รหัสผ่านผิดครับ!(เวรเอ้ย)
                                และตอนนี้ผมก็สามารถใช้เน็ตได้อย่างปกติอีกครั้งหนึ่งแล้วครับ ความเร็วก็ยังนิ่ง ๆ ไม่ต่างจากเดิมสักเท่าไร
                                และก็ยินดีกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมใช้เน็ตรูปแบบใหม่ด้วยนะครับ มีผู้ใช้เพิ่มขึ้นเยอะเลย

Comment

Working...
                                X